BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Chia sẻ về kì thi sáng nay:
Riêng em thấy đề thi rất vừa sức với...... các bạn học chuyên ngành tài chính ngân hàng mới ra trường. Về phần em, đề Anh Văn chỉ cần 3p còn đề nghiệp vụ chưa tới 5p là em đã giải quyết xong tất cả, các bác khiếp sợ tài năng tung cước hóa trắng thành đen của em chưa???. Tiếp ngồi phơi mông ngắm em Gia Lai xuynh đẹp, công nhận con gái Gia Lai dễ thương vãi các bác ợ, em thề nếu còn gặp lại bé ấy lần nữa em sẽ bỏ xứ lên Gia Lai luôn. Vừa đủ 2/3 time thì lại xách mông ra về trong ánh mắt ngưỡng mô của ban giám khảo và cả hội trường. Chị đứng canh phòng thì hẹn ước gặp lại vòng sau, em liền ngậm ngùi "dạ vâng, nếu có cơ hội em xin mời chị cà phê chém gió ạ, chứ vòng sau thì chắc phải hẹn chị năm sau rồi". Xuống dưới thì gặp bà trưỏng hội đồng thi thì lon ton chạy tới "em giỏi thế, đề dễ lắm hả em?", em liền hùng hồn đáp mạnh: "dạ vâng! Em thấy lui tới cũng chỉ có ABCD, đôi câu thì thêm E có vẻ phức tạp tý, cơ mà em tin là mình bôi không sót câu nào". Rồi em vênh mặt ra về trong sự ngỡ ngàng của bã. Nói thật lúc đó em thề là em không dám nhìn lui luôn và cứ thế đâm thẳng ra nhà xe. Thế là em đã có một kĩ niệm tuyệt vời cùng Bí Ái Đì Vi, hẹn sang năm thi tiếp có khi lại được gặp lại em Gia Lai!

Có bạn nào khá Tiếng Anh nhớ đáp án câu nào ko? Hic, mình dốt nên thấy cứ khó khó

hihi =.= đề tiếng anh từ vựng mấy câu nó còn khó hơn toeic. đúng là đề bằng c =)) chứ không phải dề toeic. hy vọng em sẽ được vào vòng phỏng vấn để chém gió. kaka

phòng em 25 mạng mà nghỉ thi hết 9 mạng rồi =))))))))))))))))))))))))))))

ĐỀ THI CV GDV (19/07/2015)
em nhớ mỗi đề thi tự luận thôi.
trong tháng 6/2015 NHTM A có các nghiệp vụ sau
1. Kh đến trả nợ lãi vay và gốc, tiền vay thuộc nhóm nợ đủ tiêu chuẩn st: 18 tỷ, kỳ hạn 12th đến kỳ hạn thu nợ gốc và lãi vay ngày 25/6/2014 ls 0.8%/tháng. Kh trả bằng tm 3 tỷ còn lại thanh toán qua kênh NHNN (NH đã thu lãi tháng trước 25/5/2015)
2. chi chương trình khuyễn mãi cho khách hàng gửi tieets kiệm, chi luôn bằng tm 40tr
3. trong q2 đã trích lập quỹ dự phòng rr 45.000tr, trong quý số trích lập dprr là 20000tr
4. chứng khoán đến thời gian đáo hạn, giao dịch qua ngân hàng NHNN, mệnh giá:65tr, thực thu lãi 70tr, trong đó 60tr ngân hàng đã dự thu lãi.
5. thanh lý TSCD (ng 330tr, khts 310tr) chi phí thanh lý tscd 25 tr, VAT 10%. bán được 100tr chưa gồm VAT thu bằng tiền mặt.
6. trích chi phí chờ phân bổ trái phiếu đã phát hành (câu này thì e ko nhớ số tiền, chỉ biết là thuộc về chiết khấu GTCG)
7. tu sửa, sửa chữa nhà cửa của BIDV, thanh toán qua tài khoản tại NHNN st 1650tr (10%VAT, không được tính giảm trừ)
8. phát máy tính cho 25 nhân viên mới vào làm việc tại BIDV giá trị 250tr đ (sử dụng trong 3 năm, chi phí tính ngay tại thời điểm) – cái này em ko biết làm nên ko nhớ nữa ạ L
9. trích lập quỹ dự phòng thất nghiệp: 5000trd, trích trả lương bằng tm 1700trd, trả bằng tiền mặt khen thưởng CBNV: 2000trd
còn 10 ý thì em nhớ được có 9 ý ạ
y/c:
a. hạch toán nghiệp vụ kinh tế phát sinh
b. biết doanh thu tháng 6 là 10.000trd, chi phí là 50000trd. doanh thu trong tháng tăng/giảm ntn,tính lợi nhuận, doanh thu, chi phí (thuế TNDN 25%)
c. biểu diễn trên sơ đồ chữ T biến động tài khoản TG NHNN, biết số dư là 38.718.004.800đ
Ai nhớ đúng hoặc nhớ đủ thì bổ sung hộ em với ạ :D

hihi =.= đề tiếng anh từ vựng mấy câu nó còn khó hơn toeic. đúng là đề bằng c =)) chứ không phải dề toeic. hy vọng em sẽ được vào vòng phỏng vấn để chém gió. kaka

phòng em 25 mạng mà nghỉ thi hết 9 mạng rồi =))))))))))))))))))))))))))))
Công nhận từ khó thật,đoạn mấy câu 2x ấy bác,random thôi rồi

@Star2512 bài 2 tính các hệ số đúng không, tớ tình các hệ số đầu kỳ là lấy số cuối kì của năm 2013, vì đơn xin vay là tháng 1/2014 nên theo tớ nghĩ ngân hàng sẽ tính hệ số này này vào thời điểm gần nhất để đánh giá ( đầu kỳ 2014 là cuối kì 2013), nên đề sửa thì đáp án của tớ vẫn vậy, không biết đúng không, cũng lăn tăn khi thấy sửa đề nhưng quyết rồi :D, k nhớ rõ lắm nhưng có 1,11; 0.87; 2 cái cuối tỷ số nợ ấy là 0.67 ( tính ra 0.676 nhưng thôi chắc do làm tròn :); 0.32.
Còn bài hạn mức tín dụng thì câu đầu hỏi ngân hàng làm gì đấy tớ chọn A, câu hỏi công thức Vòng quay VLĐ tớ chọn đáp án khác. Vòng quay = 5.8, TSLĐ = 36.03. HMTD thì chọn k có đáp án, còn lý thuyết thì thôi rồi nhớ là chọn khá nhiều đáp án " Tất cả các câu trên đều đúng", IQ đâu tự làm được 3,4 câu còn đâu lụi :(.
Lo tiếng anh nữa, chăm chỉ học thì cũng không đến nỗi nào, đằng này nhìn cái gì cũng mơ màng, nhìn cái đề mà thấy chán cho bản thân

Mấy bạn nói đến khả năng hỏi đầu kì 2014 thì phải tính cuối kì 2013. Nếu làm nvay có ra đáp.án trong đề k? Cũng có kn là đề hỏi nvậy. Nhưng thực ra để tính đúng và ngân hàng sử dụng kq để phân tích thì một số chỗ phải là bình quân như tổng ts bq. Nhưng đề toàn hỏi đầu kì. Chả rõ ntn nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back
Bên trên