BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Tự nhiên lại cho 40 tỷ, mỗi năm 10 tỷ trả tp, ko nói rõ vào năm nào: có thể 1,2,3,4 mà có thể 0, 2,3,5...chẳng hạn, dòng tiền đã khác rồi.
Cơ mà chắc các bạn hiểu đúng đầu bài. T làm sai rùi, ra vay BIDV 428 trd :((

Anh nhím không có nguyên đề bài để hiểu nội dung đề. Chỉ có điều anh thấy có vài vấn đề thế này.

1/ vòng quay VLD: như hồi anh nhím thi thì là thi tự luận. Và đề nói rõ là lấy tròn 2 chữ số phần thập phân.

Nếu đề của em không nói rõ lấy mấy chữ số, thì 5.846 được làm tròn là 5.8 em ạ.

2/ Vòng quay vốn luu động không đổi, doanh thu tăng 1.1 lần chưa chắc vốn lưu động đã tăng 1.1 đâu. Vì có thể do giá tăng thì sao.

Thường trong bài tập nhất là bài tập hạn mức, người ta sử dụng một số dữ liệu quá khứ, trong đó thường giả định vòng quay VLD không đổi.

3/ Số đầu kỳ, cuối kỳ...?? Anh nhím không có đề nên chưa hiểu ý của em.

Nhưng qua những gì em chia sẻ thì có thể em biết cách làm nhưng hiểu sai.

Đề thi BIDV anh thấy qua nhiều năm không đánh đố, lừa thí sinh đâu. Nên hiểu đơn giản thôi em à. Có thể do mình chưa nắm hết tinh thần của đề.

Dẫu sao cũng chúc em có cơ hội giáp lá cà với hội đồng PV nhé.

Thương em!

dạ, em cảm ơn anh ạ, chắc hi vọng lần sau :)

3/ bài đó người ta cho bảng cđkt năm 2013 có số liệu của các chỉ tiêu ở thời điểm đầu kỳ và cuối kỳ 2013 ấy anh ạ

Mình có ghi lại đáp án chọn ABCD phần bài tập TD từ câu 50 đến 65 mà ko nhớ chính xác kết quả :((
BAACBB-ADDBA-CDCBB
Có ai cũng ghi lại đáp án mà ra giống mình ko cho tí yên tâm với :((. Bài 1 thì nhớ tính là VQ số nó hơi lẻ phải bỏ bớt phần sau đi mới chọn đc đáp án. Còn bài 2 có 2 câu tính khả năng thanh toán mình chọn D đáp án khác sau khi sửa đề. Bài 3 thì ko tính ra nên chọn lung tung :))
Giờ hoang mang quá ko biết làm đúng hay sai =)) đáp án thì ko nhớ chính xác để còn so :'(

Đề bài cho là doanh thu là 190 thì phải,nên phải hiểu là doanh thu thuần,nên câu kia cũng chọn doanh thu/ tslđbq chứ

Đề bài cho là DOANH THU THUẦN : 190 bạn ơi. T đọc rất kỹ. Bài đấy HMTD kq bao nhiêu là đúng vậy?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,765
Thành viên mới nhất
antigamamerch
Back
Bên trên