BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

sao đợt 1 không viết cái này??? GATO không hề nhẹ :D
Đại ka còn làm ở SỞ 2 không?
Đại ca vẫn ở Sở Giao dịch 2 nhé. Em làm phòng nào rồi
Đợt 2 hoành tráng hơn nên đại ca viết.
Năm nay vô đây canh me có em nào sắp tới làm đồng nghiệp với đại ca để làm quen trước. Vì phòng anh tuyển thêm 2 người mà ;)

Nói lắm nói nhiều, cách tuyển của người ta có chính xác không thì thông qua lịch sử tuyển dụng bao nhiêu năm nay đã chứng tỏ rồi đâu cần bạn dạy.
Nội số lượng tuyển dụng theo yêu cầu hiện nay chỉ ở tphcm đã lên tới số lượng 2 trường thpt để thi, nếu tuyển đại trà không cần điều kiện như bạn nói chắc bidv thuê cả cái thành phố này để thi tuyển quá. Bạn có nghĩ tới chi phí họ bỏ ra để tổ chức không. Ứng viên chỉ việc xách mông đi thi xong về, còn chi phí tổ chức, nhân lực... đều do bidv bỏ ra. Suy nghĩ của bạn là suy nghĩ đặt lợi ích của bạn lên trên nhất, nhưng bidv mục đích của họ là đặt lợi ích của họ lên cao nhất nhưng vấn đề bidv mới là người đặt ra luật chơi nên họ phải đưa lợi ích của họ lên đầu do đó luật chơi đã vậy muốn thì chơi, không thì đi kiếm bàn khác mà chơi nhé
"Nói lắm nói nhiều" nhưng điều quan trọng là không có nói bậy nói thêm!! Bạn rành về lịch sử tuyển dụng của BIDV qua mấy chục năm đến vậy cơ à, thành công như bây giờ là do chính sách này hả?! Xin lỗi bạn chứ nếu không có gắn 2 chữ "nhà nước" vào thử coi thì biết?! Tui làm gì dám dạy ai, chỉ là đưa ra ý kiến cá nhân khi đụng chạm quyền lợi thôi, có vậy mà cũng lắm người nhột nhỉ?! Nói như bạn vậy thì Bộ GD-ĐT không dám tổ chức thi THPT/ĐH rồi, thật ra chẳng qua BIDV không muốn thôi, chứ làm gì mà không có cách. Thế là sau khi tranh luận 1 vòng thì lý lẽ cuối cùng của bạn về người có quyền là :" thích thì cho, không thích thì dẹp"?!! Nếu vậy thì đang đi ngược với tiêu chí xã hội mình đang phấn đấu đấy, "công bằng" ạ!!:)

• Like
Reactions: apu
"Nói lắm nói nhiều" nhưng điều quan trọng là không có nói bậy nói thêm!! Bạn rành về lịch sử tuyển dụng của BIDV qua mấy chục năm đến vậy cơ à, thành công như bây giờ là do chính sách này hả?! Xin lỗi bạn chứ nếu không có gắn 2 chữ "nhà nước" vào thử coi thì biết?! Tui làm gì dám dạy ai, chỉ là đưa ra ý kiến cá nhân khi đụng chạm quyền lợi thôi, có vậy mà cũng lắm người nhột nhỉ?! Nói như bạn vậy thì Bộ GD-ĐT không dám tổ chức thi THPT/ĐH rồi, thật ra chẳng qua BIDV không muốn thôi, chứ làm gì mà không có cách. Thế là sau khi tranh luận 1 vòng thì lý lẽ cuối cùng của bạn về người có quyền là :" thích thì cho, không thích thì dẹp"?!! Nếu vậy thì đang đi ngược với tiêu chí xã hội mình đang phấn đấu đấy, "công bằng" ạ!!:)
SInh ra ai cũng có quyền bình đẳng, tuy nhiên con đường đi của mỗi người lại khác nhau,Nếu ở tuổi 2x rồi mà bình đẳng thì thời niên thiếu ai còn phấn đấu làm gì rồi để lại như nhau. COn đường là do mình chọn đừng trách ai cả! Bạn đã ko thích nó thì đừng có lao vào nữa. Còn khi bạn đã khao khát thì hãy làm, không đi đường thẳng thì đi đường vòng, làm lấy kinh nghiệm thể hiện cho người ta thấy mình giỏi thế nào rồi ứng tuyển vào những vị trị có kinh nghiệm ý ! cỐ LÊN BẠN!!

Lần nào tuyển dụng , đến vòng Hồ sơ cũng có bức xúc về bằng cấp, trường này trường nọ, ... trước tớ cũng thế. Nhưng khi đi làm tại BIDV rồi tớ xin nói ngắn gọn:
1. các anh chị ở CN tớ tuy có thể bằng cấp không bằng đàn em sau này, nhưng riêng về nghiệp vụ, kinh nghiệm và các mối quan hệ thì... Đó mới là nhân tố quyết định ban làm đc việc hay không.
2. tất cả khi vào làm việc đều rất mới lạ và bạn phải học lại từ đầu từ cái nhỏ nhặt nhất. Rất khác so với những gì bạn đã đc học suốt 16 năm qua.
3. Thái độ, phẩm chất, con người bạn mới chính là yếu tố để BIDV lựa chọn bạn.
4. Yếu tố may mắn cực kỳ quan trọng.
--> bằng cấp chỉ là tờ giấy chứng nhận 16 năm qua bạn không "lông bông" mà có một "công việc" để theo đuổi thôi. không có sức nặng như bạn đã lầm tưởng cho lắm hì hì.
Đôi chút cảm nhận riêng của cựu thí sinh đợt 1. :D
nhận việc phòng nào rồi bạn, mình cũng vào cùng đợt :D

Chú lảm nhảm nhiều quá, mấy tuổi rồi còn đòi xã hội công bằng, “Cuộc sống vốn không công bằng - Hãy tập quen dần với điều đó.”. Nếu là thằng đàn ông thì im lặng đứng lên tìm cơ hội khác chứ lên forum khóc lóc kêu la xin sự đồng cảm làm gì hử? Để không gian cho người khác bàn chuyện thi!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,475
Thành viên mới nhất
Baotruc
Back
Bên trên