BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng tập trung đợt 2/2015 - 794 chỉ tiêu [05.07.2015]

Add ơi. Có một số vấn đề mak e chưa lấy dc bảng điểm lẫn giấy chứng nhận tốt nghiệp. E chụp bảng điểm toàn khóa của e có được chấp nhận ko a

Hic, cảm ơn c, trường t mãi 15/7 ms cung cấp giấy CNTN tạm thời, kiểu này chắc phải thi viết rồi
C được bằng xuất sắc là quá siêu phàm rồi, thi viết thì là cái gì, như vậy càng tốt chứ sao, c được điểm cao thi viết sẽ đỡ điểm pv như vậy tỉ lệ đỗ cao hơn!

mọi người giải giúp mình đề này nhé . đề nằm 2004 hay sao ý , mãi ko giả được , không biết khoản trả nợ gốc có tính vào dòng tiền không

Tổng đầu tư 140 triêu, trong đó máy móc thiết bị 100 triệu, còn lại là đầu tư vào nhà xưởng và chi phí khác.( thời gian dự án là 5 năm )
Thuế 25%
Thanh lý tài sản cố định năm cuối dự án là 10 triệu
Doanh thu năm 1 là 60, đạt 50% công suất tối đa
Những năm sau trở đi mỗi năm tăng 20% cho đến khi đạt công suất tối đa
Thu nhập trước thuế, lãi vay, khấu hao là 60% doanh thu
Tỷ suất chiết khấu 12%
khấu hao đường thẳng
Và doanh nghiệp này đang đứng trước 2 phương án lựa chọn:
1/ Phương án 1. ĐI vay 100 tỷ, lãi suất 10%, cho ân hạn 1 năm, nợ gốc trả đều vào cuối năm
2/ Phương án 2. Đi thuê toàn bộ máy móc trong 3 năm đầu, mỗi năm trả 29 triệu trong đó lãi 4 triệu . Cuối năm thứ 3 mua lại máy móc giá 25 triệu và tính khấu hao với 25 triệu trong 2 năm còn lại.

Em lội cả topic để xem các anh chị có chia sẻ kinh nghiệm gì hay các bạn chuẩn bị đến đâu rồi nhưng nói thật sau 19 trang em thấy bực mình với nhiều bạn quá -_-

Rõ ràng trong #2 của anh Nhím và mấy file đính kèm (khoảng 4-5 files pdf) trong thông báo tuyển dụng của BIDV rất rõ rồi, sao các cậu cứ hỏi đi hỏi lại những câu rất hiển nhiên thế. Tớ hỏi thật các cậu có đọc kĩ không thế hay là cứ có câu hỏi là post luôn, đợi người quote trả lời cho? Chưa có giấy thì hỏi nhà trường lịch trả, trường chưa cấp thì làm giấy cam kết. Người ta bảo nộp đơn 1-5/7 thì mùng 1 rồi mùng 2, mùng 3 không nộp được mới thắc mắc. Mạng lỗi thì F5 không thì để sau hẵng tạo hồ sơ. Viết sai thì sửa lại, đã đến hạn nộp đâu mà lo. Blah blah...

Xin các cậu đừng làm loãng topic bởi những câu hỏi rất không đâu như thế :)
Và tớ chân thành xin lỗi nếu cách nói của tớ làm nhiều người bực mình.

Chúc các cậu chuẩn bị hồ sơ và ôn thi tốt nhé <3

Theo như anh đã nói thì neu c có bảng điểm tốt nghiệp chính thức rồi thì thôi k cân phai cam kết còn k thì là có, còn nếu c thuộc th ưu tiên thì bắt buộc phai có giấy chứng nhận tốt nghiệp đại học! C cứ đọc kĩ từng chữ trong yêu cầu của hồ sơ tuyển dụng là sẽ hiểu!:)
Anh @nhím xù lông cho e hỏi là trưởng e chưa cấp giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời thì e chỉ cẩn bảng điểm cộng giấy cam kết điểm tốt nghiệp là được ưu tiên phải không ạ
Có giấy Chứng nhận tạm thời mà Chưa có bằng thì viết cam kết sẽ bổ sung bằng sau

Có bảng điểm( đủ tất cả các kỳ) mà chưa có giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời thì viết cam kết điểm TB xét tốt nghiẹp không thấp hơn mức khai báo.

Chưa có bảng điểm do trường chưa cấp thì viết cam kết về điểm trung bình và hứa sẽ bổ sung sau. Nhớ ghi rõ lý do vì sao chưa có bảng điểm. Lưu ý là đối với chưa có bảng điểm thì hên xui. Năn ngoái cũng có trường hợp bị loại không được thi viết vì thiếu bảng điểm.

Em lội cả topic để xem các anh chị có chia sẻ kinh nghiệm gì hay các bạn chuẩn bị đến đâu rồi nhưng nói thật sau 19 trang em thấy bực mình với nhiều bạn quá -_-

Rõ ràng trong #2 của anh Nhím và mấy file đính kèm (khoảng 4-5 files pdf) trong thông báo tuyển dụng của BIDV rất rõ rồi, sao các cậu cứ hỏi đi hỏi lại những câu rất hiển nhiên thế. Tớ hỏi thật các cậu có đọc kĩ không thế hay là cứ có câu hỏi là post luôn, đợi người quote trả lời cho? Chưa có giấy thì hỏi nhà trường lịch trả, trường chưa cấp thì làm giấy cam kết. Người ta bảo nộp đơn 1-5/7 thì mùng 1 rồi mùng 2, mùng 3 không nộp được mới thắc mắc. Mạng lỗi thì F5 không thì để sau hẵng tạo hồ sơ. Viết sai thì sửa lại, đã đến hạn nộp đâu mà lo. Blah blah...

Xin các cậu đừng làm loãng topic bởi những câu hỏi rất không đâu như thế :)
Và tớ chân thành xin lỗi nếu cách nói của tớ làm nhiều người bực mình.

Chúc các cậu chuẩn bị hồ sơ và ôn thi tốt nhé <3
like cho bạn này n lần. :D

A Nhím mà e nói là girt 100% nhé!:D
Tại em thấy các bạn gọi là anh, anh ý cũng xưng là anh, với lại có cách gọi giao tiếp thế nào cho tiện thôi mà, ở lớp bọn em con gái toàn xưng chú với anh, bố với con, thoải mái là được ạ :D

Có giấy Chứng nhận tạm thời mà Chưa có bằng thì viết cam kết sẽ bổ sung bằng sau

Có bảng điểm( đủ tất cả các kỳ) mà chưa có giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời thì viết cam kết điểm TB xét tốt nghiẹp không thấp hơn mức khai báo.

Chưa có bảng điểm do trường chưa cấp thì viết cam kết về điểm trung bình và hứa sẽ bổ sung sau. Nhớ ghi rõ lý do vì sao chưa có bảng điểm. Lưu ý là đối với chưa có bảng điểm thì hên xui. Năn ngoái cũng có trường hợp bị loại không được thi viết vì thiếu bảng điểm.
Em đã rõ Em cảm ơn anh nhím ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,677
Thành viên mới nhất
arranjewbk8
Back