BIDV [HOT] BIDV tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 1/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [23.03-27.03.2016]

Ơ :)) Bên chỗ cn mh pv hqua có bạn pv ra bảo luôn là "GĐ (hoặc ai đó) bảo chuẩn bị vào làm ở đây"
Lúc đấy mh hơi bị bất ngờ =)) Cứ nghĩ họ đùa vui thôi
Nhưng có khi là thật
Làm vậy thì kì cục :3 Lấy có 2 suất mà báo luôn 1 suất như vậy thì những ng sau biết làm sao
CN nào thế bạn

mai mình lên thớt =.= thiệt là phỏng vấn bidv nó có cảm giác rất khác ^^ cứ như đi thi hoa hậu bốc câu hỏi tình huống vậy :confused:

theo mình được kể thường các bạn mà được lựa chọn thì hội đồng sẽ hỏi thêm khá nhiều câu hỏi vào lúc cuối như : mức lương , bao giờ bắt đầu làm được , làm cách nào để em huy động... hoặc hơn nữa có thể thông báo thẳng luôn đó :D . Mình thì không được hỏi thêm gì cả rồi :((

Rì viu Phỏng vấn BIDV (CN ở Hà Nội) vị trí QHKH
1. Giới thiệu bản thân (có bao nhiêu cái tâm đắc show hàng hết rồi, mỗi tội HĐPV bơ đi, chả thèm hỏi gì cả). Buồn tập 1
2. Câu hỏi tình huống:
Q:Tưởng tượng ngày đầu tiên ở BIDV sẽ làm những công việc gì?
A: Làm quen với mn vì vị trí QHKH phải kết hợp với các bộ phận GDV, TTQT ra sao để phục vụ KH được tốt nhất, bla.... Rồi tìm hiểu chính sách định hướng tín dụng BIDV để biết đối tượng khách hàng hướng tới để tiếp thị. Tìm hiểu các công văn sản phẩm bla bla.... :D
3. Câu hiểu biết kinh tế xã hội:
Q: Hiệp định TPP có những ảnh hưởng như thế nào đến ngành tài chính ngân hàng?
A: Các ngành kte như dệt may, da giày phát triển, nên cần vốn. Các ngành chăn nuôi sẽ bị hạn chế, nông nghiệp bị ảnh hưởng --> Đối tượng Khách hàng hướng tới của NH sẽ có sự thay đổi
Hội nhập với các nước lớn Mỹ, Nhật Bản, Canada. Các nước này đầu tư nhiều vào VN. NH của họ sẽ vào VN --> Cạnh tranh với ngân hàng ngoại, nên cần đổi mới công nghệ như thế nào
4. Nghiệp vụ (gay go ở chỗ này)
Q1: Tỷ giá tác động như thế nào đến các doanh nghiệp xuất nhập khẩu?
Câu này trả lời lẫn lộn hết cả, tỷ giá tăng thì nhầm với giảm (nhiêu khê lắm ạ) Được cái HĐPV nhiệt tình cứu phao
Cho em chọn lại câu khác
Q2: Hoạt động VAMC
Câu này thì trả lời lủng củng ko đầu không cuối
Em bốc thêm câu nữa mn ạ
Q3: Hoạt động NHTM
Rồi thì cũng trả lời xong
Được hỏi thêm một số câu như sau
1. Tại sao chỗ cũ đang tốt ko làm, chạy sang BIDV làm gì?
2. Nếu là một quan chức ở Hà Tĩnh thì có cho Fomosa vào ko?
Hỏi thêm một so thong tin ve ban than, que quan, chuan bi cho pv bidv như thế nào
HDPV rất thân thiện (cho bốc tới tận 3 câu nghiệp vụ lận cơ mà), chỗ nào mình sai là chỉnh lại cho mình ngay. Nói thật là lúc các anh chị trong HĐPV giảng giải mình cảm thấy rất khâm phục. Các bạn, anh chị BIDVer cho em hỏi một câu là có phải cứ trở thành nguoi BIDV thì ai cũng có kiến thức uyên thâm như vậy ko? Có thể nhận em vào để em cũng có thể trở thành nguoi như vậy ko ạ?
Mình cũng tham khảo ub và các bạn nhiều rồi nên ăn quả nhớ kẻ trồng cây, chia sẻ cho mn, hy vọng là có ích. chúc các bạn chưa pv sẽ pv thật tốt!

Thế trong buổi phỏng vấn bạn có nói mình thi cả vietin hay sao mà bidv lại báo trước. Bạn tiết lộ tí ti xem nội dung BIDV thông báo những gì với bạn được ko.
Uh đúng rồi mính nói mình chuẩn bị nghỉ bên tpbank để sang vietinbank vì e mới đỗ vietin. Sau buối phỏng vấn buổi chiều thì sag hôm sau mih dc gọi trao đổi về lương lậu và chế độ. Bạn muốn pit thi inbox mình!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên