[HOT] BIDV Sở Giao dịch 1 (Hà Nội) tuyển dụng 17 cán bộ [06.10-08.10.2014]

http://ketoanthienung.com/quy-dinh-ve-nguyen-tac-trich-khau-hao-tai-san-co-dinh.htm
mục 5 trong thông tư này viết rõ là : DN cho thuê TSCĐ hoạt động phải trích khấu hao đối với TSCĐ cho thuê. Như vậy là vẫn phải trích khấu hao mà bạn?
theo mình cái này chỉ đơn giản là sự chuyển quyền sử dụng và lợi ích thôi, tức là ts thuê hđ thì k có khả năng trở thành tscđ của doanh nghiệp (vì thời gian ngắn) còn các cái kia có thể.. mình k học kế toán nên chỉ nhớ được có vậy nên làm vậy, k biết chính xác k :D

http://ketoanthienung.com/quy-dinh-ve-nguyen-tac-trich-khau-hao-tai-san-co-dinh.htm
mục 5 trong thông tư này viết rõ là : DN cho thuê TSCĐ hoạt động phải trích khấu hao đối với TSCĐ cho thuê. Như vậy là vẫn phải trích khấu hao mà bạn?
đúng rồi, DN cho thuê hđ nên DN đi thuê hoạt động thì ko trích, đọc kỹ đề bài xem đi thuê hay cho thuê là được mà, 2 bạn nói đều đúng cả, quan trọng đề bài hỏi gì

Đề là cho thuê hoạt động, cho thuê tài chính, TSCĐ vô hình và TSCĐ xử lý nợ đã chuyển quyền sở hữu cho ngân hàng, vậy cái nào là cái khác với những cái còn lại? VÌ tài chính và hoạt động phải cùng đơn vị mà, đi thuê thì thuê cả mà cho thuê thì cho thuê cả mà, nên mình nghĩ hai cái đó ko có cái nào khác hẳn nhau cả?
Klq nhưng mà nếu vậy thì cho thuê tc sẽ khác nhất rồi. Vì cho thuê tc thì NH ko trích khấu hao nữa mà bên thuê tc sẽ trích phần này. Còn mấy cái khác thì NH vẫn trích

nếu là cho thuê cả thì DN trích khấu hao với tài sản cho thuê hoạt động, không trích khấu hao với tài sản cho thuê tài chính, 2 cái này luôn ngược nhau, nên thế nào cũng có 1 đáp án, cái này cứ đọc kỹ đề bài là được nhé. Mà làm gì có quy định nào là phải đi thuê thuê cả, cho thuê thuê cả, có thể là bất kỳ mà

uh ý tớ là đề bài đã cho để phân biệt thì hoặc là đi thuê thì thuê cả hoặc cho thuê thì cho thuê cả chứ đề sẽ ko cho là 1 bên đi thuê và 1 bên là cho thuê, cho thuê TC cũng phải trích khấu hao hết, bạn xem lại link mình gửi ở trên mà xem phải trích hết mà. Nên vẫn ko biết là đáp án nào đúng
thực sự t thấy c đang bị loạn kiến thức. Không rõ c đã đọc và học hết chưa. Nhưng DN cho thuê tài chính thì ko phải trích khấu hao, DN đi thuê tài chính mới phải trích, c cần phân biệt rõ 2 doanh nghiệp này. Một tài sản đang sử dụng thì luôn luôn được trích khấu hao, nhưng ai trích thì còn phải xem xét
còn việc đề bài mà c nói là tự c nghĩ thôi, 1 doanh nghiệp hoàn toàn có thể cho thuê hoạt động và đi thuê tài chính 1 tài sản khác, tại sao lại phải là đi thuê cả hoặc cho thuê cả. mình không trực tiếp đọc đề bài nên không bình luận về đề thi xem đáp án nào đúng

Bạn Tống Giang nói chuẩn rồi đấy. Bạn học cùng trường này. Khi nào có điểm thi chụp cho mọi người cùng biết nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,592
Thành viên mới nhất
kyzsvaass2365
Back
Bên trên