[HOT] BIDV Sở Giao dịch 1 (Hà Nội) tuyển dụng 17 cán bộ [06.10-08.10.2014]

Đề thi sở1 sáng11/10/2014
thi nghiệp vụ,
I. trắc nghiệm kiến thức xã hội và IQ
1.Sông nào chảy qua nhiều quốc gia ngất:4đáp án Mekong, Danuyp, Vonga...
2. sâu bọ thuộc ngành nào? chân khớp, giáp xác, thân mềm hay gì gì đó
3. đường xích đạo k chạy qua châu nào? châu á+ âu, âu+đại dương, phi+mỹ ....
4. lễ hội thả diều tổ chức ở TP nào: Nha Trang, Vũng Tàu, Đồng tháp hay gì đó k nhớ
5. Hà Lan nổi tiếng với hoa gì: Tuylip, Hồng...
6. châu nào chịu nhiều thiên tai động đất sóng thần núi lửa lơ tuyết nhất: á, âu mỹ phi
7. trắc nghiệm IQ: giống các đề online
II Nghiệp vụ. hoc trong kế toán ngân hàng
trắc nghiệm đúng sai giải thích
bài tập hạch toán các nghiệp vụ mua ngoại tệ, phân bổ chi phí tổ chức hội nghị khách hàng,
hạch toán tiền mat thừa quỹ k tìm ra nguyên nhân,
mình nhớ đc có vậy. hix.
bổ sung cho bạn:
1. giải thưởng âm nhạc nào lớn nhất thế giới sánh ngang giải oscar? grammy, world peace music award...
2. xích đạo k đi qua châu nào? châu âu& nam cực, á & âu..
3. công trình nào nhân 1000 năm thăng long? công viên thống nhất, cầu chương dương, bảo tàng hcm; tượng đài thánh gióng
câu hỏi tự luận thì có hỏi về dịch vụ ngân hàng điện tử tại việt nam và nêu 1 dịch vụ ngân hàng điện tử của bidv
trắc nghiệm giải thích thì có nhiều câu như
1.kế toán chỉ được thay đổi pp tính sau: 1 năm, 1 quý, bán niêm, k được thay đổi
2. khoản mục nào khác khoản mục còn lại
tscd vô hình; thuê tc; thuê hđộng; tscd chuyển giao quyền cho ngân hàng
có 1 số câu như thế này nữa
3. dn thành lập ngày 1/9/2013 thì kỳ kế toán là
1/1/2013-31/12/2013; 1/9-31/12/2013; ....
4. kỳ kế toán tối đa của doanh nghiệp dài bao nhiêu tháng
13;14;15;16

hic hic có ai đi thi về nữa ko vào đây chia sẻ đi, topic này im ắng quá, không biết khi nào thì có kết quả mọi người nhỉ. Không có hy vọng gì nhiều... :(
mình ngành tcdn mà phải thi kế toán thì khó thật, mà hình như toàn tuyển các bạn ngành ngân hàng vs tcdn thôi mới khoai chứ, chắc khá nhiều người cũng k làm được như mình, may mà cái đề nghiệp vụ bài tập chỉ bắt ghi tên k ghi số k thì nghẻo luôn rồi :(

đề lần này khó:( mình cũng k ghi vọng lắm. mặc dù học đúng ngành mà cũng thấy đề khoai:(
bạn cũng thi kế toán hả bạn, k biết đề tín dụng khó k, k đúng chuyên ngành khó nhằn thật, may mà còn biết tí nguyên lý kế toán k thì ngỏm, chả hi vọng j nhiều, mà sau nà dán kết quả ở sảnh mà mình lên thang máy hả các bạn, mình làm gần đó để thi thoảng mình qua

bạn cũng thi kế toán hả bạn, k biết đề tín dụng khó k, k đúng chuyên ngành khó nhằn thật, may mà còn biết tí nguyên lý kế toán k thì ngỏm, chả hi vọng j nhiều, mà sau nà dán kết quả ở sảnh mà mình lên thang máy hả các bạn, mình làm gần đó để thi thoảng mình qua
mình cũng thi kế toán mà. hic. họ dán ở sảnh đó. b làm gần đó thì thỉnh thoảng rẽ qua coi xem có kq chưa. Xong bạn chụp lại cái ảnh cho mọi người cùng biết nhé:)

Bạn thi chuyên viên à, có ai thi GDV cán sự không vào chia sẻ chút nào, mình nhớ có câu như trên mà chắc làm sai tứa lưa : 2. khoản mục nào khác khoản mục còn lại
tscd vô hình; thuê tc; thuê hđộng; tscd chuyển giao quyền cho ngân hàng
Câu này mình đã làm sai 1 cách chắc chắn rồi, đề còn lại ko nhớ gì nhiều ai nhớ đề post lên chia sẻ đi bà con ơi. Mà có ai biết họ lấy điểm như nào ko nhỉ, khó nhằn quá
câu này mình chọn bừa đáp án cuối nhưng hình như là thuê hoạt động thì phải. mình thi cv

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,579
Thành viên mới nhất
charlieparkerme
Back
Bên trên