Hỏi kinh nghiệm PV ACB vị tri RA

Cac bạn oiiiii, nhà mình đa ai tùng phỏng vân vị tri QHKH (RA) của ACB cho mình in it kinh nghiệm voiiiii ak? tiện thể ngày 23.5 này ai pv ỏ Phan Chu Trinh HN thì làm quen luôn nha.

Ôi ôi cả nhà ơi, sáng nay mình đi pv về buồn hết cả người. Mình cũng rất nhẹ nhàng và chịu khó cười mà bị chê là e hiền thế này làm sao mà đi đòi nợ được. Hiền quá thì bảo không làm được việc. Lanh quá thì bảo dễ đè đầu cưỡi cổ sếp lắm đây. hic hic

Ôi ôi cả nhà ơi, sáng nay mình đi pv về buồn hết cả người. Mình cũng rất nhẹ nhàng và chịu khó cười mà bị chê là e hiền thế này làm sao mà đi đòi nợ được. Hiền quá thì bảo không làm được việc. Lanh quá thì bảo dễ đè đầu cưỡi cổ sếp lắm đây. hic hic
T cũng thế này, chẳ biết tn, sáng nay bạn pvan mấy h thế

Thấy đưa bạn t pv cùng ngày bảo đc gọi đi pv lần 2 rồi. Haiz. Thế là lại tạch :((

Mình pv ACB cũng lâu rùi, cái hôm đi thi mặc quần bò áo trắng cánh dơi cách điệu, đến thang máy thì có 1 anh nhắc nhở em ko nên mặc ntn vì thiện cảm nhà pv ko tốt. Hồi đó mới ra trường chỉ nghĩ được em mặc thế thì em mới tự tin, mặc như anh chị ko đủ để làm nối bật lên nét cá tính của em :D. Oh thế mà vào pv mấy anh chị cũng nhắc nhở ngay nếu sau này đi làm em có ăn mặc thế này ko? :)) Rõ vui, dĩ nhiên là trả lời ko. Rồi thì cũng pass vì hum đó nc rất tự tin, làm anh chị cười nhiều, đối đáp nhanh nhẹn. ANh chị hỏi nghiệp vụ thì chả biết cái ma gì nhưng bù lại nói chuyện trôi chảy. Sau này đi làm rồi mới thấy các sếp rất thik các bạn nhanh nhẹn, ăn nói hoạt bát (vì RA cần tố chất thế mà) chứ ít tuổi thì làm gì có kinh nghiệm nên sẽ ko đề nặng cái đó. Nhưng mà cũng đừng có ngây ngô quá. Có mấy câu hỏi kinh điển nên chuẩn bị như sau:
1. Giới thiệu về bản thân (nếu có thể nên nêu ra 1 nét nối bật về bản thân, có thể là 1 sự thành công hoặc thất bại gì đó trong cv trước kia => họ sẽ tò mò về bạn và hói sâu quanh vấn đề đó => bỏ được khoảng cách giữa bạn và người phỏng vấn. Mình đã pass vài ngân hàng vì sử dụng chiêu này)
2. Phải hiểu yêu cầu công việc bạn đang apply làm những gì.
3. Kế hoạch hoàn thành công việc nếu được chọn vào vị trí đó.
4. Có khả năng chịu áp lực và vượt qua áp lực đó như thế nào (đối với câu hỏi này có thể trả lời theo kiểu em còn trẻ, áp lực là cái em đã lường trước, làm bất kỳ cv nào cũng sẽ có áp lực riêng của nó...bla bla...)
5. Còn lại là tùy cơ ứng biến.
Mình hi vọng lớp người mới như các bạn đủ tự tin và kỹ năng mềm để pass bất kỳ nhà tuyển dụng nào. Trong mắt các giám đốc NH, chúng ta luôn là những đứa non nớt, thiếu kinh nghiệm, do đó chỉ có tác phong, bản lĩnh là cái chúng ta ghi dấu với nhà tuyển dụng thôi.
Good luck to u :D

cac ban trong day cho mình hỏi xi'u nhe'.
không biết chỉ tiêu huy động và ho vay của ngân hàng này bao nhiêu ạ????
thanks mọi người nhak
minh tinh thi nhung so chạy không nổi :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,654
Thành viên mới nhất
kyzsvaass968020