Hỏi kinh nghiệm PV ACB vị tri RA

Cac bạn oiiiii, nhà mình đa ai tùng phỏng vân vị tri QHKH (RA) của ACB cho mình in it kinh nghiệm voiiiii ak? tiện thể ngày 23.5 này ai pv ỏ Phan Chu Trinh HN thì làm quen luôn nha.

học lại bảng cân đối kế toán, các chỉ tiêu tài chính của doanh nghiệp và xem tình huống khi thẩm định vay 1 dn như thế nào bạn ạ

thực tế là cũng chả hỏi gì đâu :v. cậu cứ ăn mặc lịch sự. thoải mái+ tự tin, trả lời 1 cách đơn giản và thật thà. đừng có cố nói dối hoặc làm gì đó tương tự. :v ko biết thì bảo ko biết. đừng cố trả lời nếu ko biết. kinh nghiệm của m là như thế

thực tế là cũng chả hỏi gì đâu :v. cậu cứ ăn mặc lịch sự. thoải mái+ tự tin, trả lời 1 cách đơn giản và thật thà. đừng có cố nói dối hoặc làm gì đó tương tự. :v ko biết thì bảo ko biết. đừng cố trả lời nếu ko biết. kinh nghiệm của m là như thế

hehe, minh cung sap pv vi tri nay, minh thich cach suy nghi cua ban, sau nay neu duoc la nguoi pv minh se uu tien nhung ban nhu nay nay,

bổ sung: đúng là chém gió rất dễ lòi đuôi, bạn có thể liệt kê các mối quan hệ để từ đó có thể kéo về ACB những khách hàng nào để quan hệ tín dụng hoặc huy động hoặc chí ít cũng là giao dịch tài khoản hoặc giới thiệu về ACBOnline. Ví dụ như bạn đang làm kế toán thì có thể kéo về cty cũ hoặc cty đối tác, bạn đang làm bảo hiểm có thể liệt kê mối quan hệ với các cty sử dụng dịch vụ bên bạn, hoặc moi móc ra người thân, bạn bè đang làm ở các cty nào nào đó bạn sẽ kéo về...bạn làm tốt câu này mình nghĩ bạn sẽ pass... phỏng vấn bây giờ rất thực tế, sếp ngồi đó pv thấy ưng ý là bóc bạn về luôn.

Phỏng vấn vị trí quan hệ khách hàng quan trọng nhất 2 yếu tố đó là Hình thức và Tự tin

Các ngân hàng như ACB có hệ thống hoạt động đào tạo chuyên nghiệp, bởi vậy lúc tìm kiếm ứng viên Tố chất nhiều khi là yếu tố được đánh giá cao hơn là kinh nghiệm. Một số kinh nghiệm bạn có thể tham khảo:

- Nghề chuyên viên QHKH yêu cầu hình thức tốt: Bạn nên ăn mặc công sở, quan trọng là lượt cẩn thận. Tránh để ướt át mồ hôi khi vào phỏng vấn sẽ bị giảm thiện cảm
- QHKH cần là người tích cực và tự tin : Do vậy hãy cười nhiều, lời lẽ nhẹ nhàng ( bánh dẻo vào), ân cần, lễ phép
- Cần nhiều kỹ năng mềm và khả năng thích nghi: Bạn hãy nhấn mạnh các ưu điểm này khi được hỏi về điểm mạnh như: Khả năng chịu áp lực tốt, kiên trì, chăm chỉ, ham học hỏi, quyết liệt, nhiệt tình.

Các sếp rất thích các đặc điểm này của ứng viên.

Một vài chia sẻ, chúc bạn thành công ( nhờ like cho mình nhé^^)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,650
Thành viên mới nhất
lagwagonmerch
Back
Bên trên