Hỏi - Đáp nhanh các vấn đề liên quan đến việc Thi tuyển vào ngành Ngân hàng

Hi everybody.

Tôi lập topic này với mục đích định hướng các bạn đang/ sẽ thi vào ngân hàng đặt các câu hỏi liên quan đến việc thi tuyển vào ngành.

Các bạn lưu ý, các câu hỏi cần ngắn gọn, dễ hiểuđầy đủ ý, tránh lan man nhé.

Tất cả các câu trả lời của các bạn sẽ được giải đáp nhanh chóng bởi Ban cố vấn (câu nào khó quá, Ban cố vấn sẽ nghiên cứu và trả lời bằng hẳn 1 topic :) ).

Nào, ai xung phong mở hàng đi nào :D

Có ai đi fong vấn ở SHB rồi cho em hỏi phỏng vấn nhóm hay cá nhân vậy? thấy danh sách 5 ng cùng một thời gian là ko hiểu thế nào nữa. Hix

PV từng ng một bạn ah. Bạn pv vị trí gì vậy . T pv gdv này, nhưng thấy lo quá, hic.

Chào cả nhà !
em muốn hỏi muốn thi "Giao dịch viên" ở techcombank thì cần những gì ah ? (cụ thể là cần đọc gì và tên tài liệu)
Em cảm ơn cả nhà nhiều nhiều !

Mọi người ơi .... Cho mình hỏi về tình huống của nv QHKH : Nếu vào ngày cuối năm ngân hàng đang rất rất bận có khách đến xin vay tiền mà cần phải có thời gian thẩm định thì mình có giải quyết hồ sơ đấy không?? ^^

Bác ơi! cho e hỏi phỏng vấn bên VP bank vị trí QLĐT& MS tài sản thi mấy người 1 lúc? hjhj. Họ hỏi những vấn đề j?

Tks bác ^^

Mọi người ơi cho em hỏi: thẩm định và tái thẩm định khác nhau như thế nào vậy? thanks all

mọi người cho mình hỏi vị trí RBO trong ngân hàng là viết tắt của cụm từ nào
mình đoán là Regional business operation. không biết có phải không.
ai biết giúp mình nhé

---------- Post added 16-09-2011 at 11:51 AM ----------

--------- Post added 16-09-2011 at 11:55 AM ----------

---------- Post added 16-09-2011 at 11:56 AM ----------

Mọi người ơi cho em hỏi: thẩm định và tái thẩm định khác nhau như thế nào vậy? thanks all

theo mình nghĩ thì thẩm định là lần 1 còn tái thẩm định là làm lại lần 2, kiểm tra, rà soát lại .
cái tái thẩm định cần nhiều kinh nghiệm hơn

---------- Post added 16-09-2011 at 11:57 AM ----------

Mọi người ơi .... Cho mình hỏi về tình huống của nv QHKH : Nếu vào ngày cuối năm ngân hàng đang rất rất bận có khách đến xin vay tiền mà cần phải có thời gian thẩm định thì mình có giải quyết hồ sơ đấy không?? ^^

theo mình thì nguyên tắc làm việc ngân hàng là không được nói không, tất nhiên lý do bận chỉ những người làm ngân hàng với nhau thôi chứ làm sao lấy lý do đó để nói với khách.
Nên hồ sơ thì vẫn nhận, nhưng có ai nhận xong rồi cho vay ngay đâu.
cần thời gian để giải quyết.
Hẹn thời gian với họ dài ra chút nếu có thể thì yêu cầu chuẩn bị hồ sơ đầy đủ,
Nếu tìm được lý do từ chối hay kéo dài thì tìm luôn đi.
mà giấy tờ thì thiếu gì lý do :))

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ai đã từng đi phỏng vấn vị trí tái thẩm định rồi cho nội dung fong vấn với? hihi, thanks

e mới bon chen thi tuyển nh, chưa có kinh nghiệm gì cả nên hỏi ý kiến mọi ng xíu!!
tthwowng thì khi pv nh đều có câu hỏi giới thiệu bản thân thì nói những gì(ngoài phần bản thân m ra) khi mà mình chưa có kinh nghiệm hay thành tích gì nổi bật hết để giới thiệu, chẳng lẽ lại nói sở thích?
mọi ng cho e ý kiến nha

Tình hình của mình là như thế này, lúc mới tốt nghiệp mình làm kế toán ở Vietinbank được gần 2 năm, nhưng bên đó giao dịch trễ quá (đến 18h mới kế thúc gd với KH, bọn mình lo kết quỹ với làm xong chứng từ thì khoảng 8-9h mới về đc). Mình thì lại đang tham gia chương trình cao học vào 3.5.7 nên mấy bữa đi học toàn đi trễ, học chẳng có kết quả, bù lại 2.4.6 phải ở lại tới 9h để hoàn thành chứng từ hôm trc. Nghĩ bên đó quá bóc lột nên mình đã thôi việc rồi, tiếp tục sự nghiệp đi học đồng thời tìm chỗ khác có tgian gd phù hợp hơn. Vấn đề là khi đi phỏng vấn thì khi ngta nhìn vô bảng TTUV của mình rồi hỏi "sao em lại nghĩ bên Vietin, đó là 1 NH đc đánh giá tốt hiện nay về chế độ cũng như tiền lương". Mình hok biết trả lời làm sao để họ k coi mình là đứa "đứng núi này trông núi nọ" đây? Huuuu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back
Bên trên