Giữa hai con đường, phân vân quá...

em đoán chủ topic là nữ, nên nếu em là chị em sẽ làm công việc hiện tại. Dù biết theo đuổi ước mơ ko có gì phải hối tiếc, nhưng ở nên kinh tế như hiện nay và nhất là ngành ngân hàng thì còn nhiều cái cần cân nhắc nữa chị ah:)
Chúc chị luôn thành công:)

Nếu đã xin vào được kế toán cơ quan nhà nước lương 8 tr thì chắc nhà cũng mạnh. Thế làm tín dụng NH cũng ko lo đâu, cái vấn đề chỉ tiêu quá đơn giản nếu nhà có lực. Còn thi thì cực kỳ đơn giản. Hậu phương mạnh là được ưu tiên rồi. Tránh xa MSB với Tech ra là được.

Mình đang làm bên tín dụng cá nhân, lúc đầu xin vào được ngân hàng rất thích, thích vì được làm công việc như mong muốn, thời gian tự do, được giao tiếp với khách hàng, được học hỏi nhìu thứ... Nhưng niềm vui đó không kéo dài đc bao lâu vì tất cả không như mình từng nghĩ (suy nghĩ của thời ét vê ~,~), trừ những lúc ngủ say là không nghĩ đến chỉ tiêu và bị áp lực. Nếu là mình, sẽ ở lại vị trí cũ của bạn. Mình chỉ mong có cơ hội để có thể chuyển đổi công việc, lương ít 1 chút cũng đc, miễn là đc nhẹ đầu (giờ mà nghỉ việc thì lại đối mặt vs thất nghiệp nên cứ phải tiếp tục trong mệt mỏi:D)
Chúc bạn may mắn và có sự lựa chọn phù hợp!
Cảm ơi lời khuyên của hai bạn :D

Bạn cho mình hỏi Bạn là Nam/ nữ ?
Mình là nam, sao vậy bạn

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ùi ui, bạn giống mình thế :D, mình đang làm kế toán cho honda, và lương cũng tầm vậy. Mình cũng học TCNH ra và đã thi thử một số ngân hàng. Đợt rồi đang làm thì có 1 NH gọi làm bên KHDN và mình đã từ chối, mình cũng muốn nếu có cơ hội thì mình sẽ thử thách sang khu vực ngân hàng, nhưng có lẽ thời điểm giờ mình không dám bỏ sang làm NH, vì sợ không chịu được áp lực huy động :(

Làm kế toán đi bạn à, lời khuyên chân thành, ko nghe sau này hối hận ko kịp đấy. Có khi bạn nhảy qua ngân hàng làm rồi, và nhìn lại thì sẽ tiếc chỗ cũ rất nhiều, lúc này thì ko quay lại dc nữa đâu....(Kinh nghiệm xương máu của mình)

Ùi ui, bạn giống mình thế :D, mình đang làm kế toán cho honda, và lương cũng tầm vậy. Mình cũng học TCNH ra và đã thi thử một số ngân hàng. Đợt rồi đang làm thì có 1 NH gọi làm bên KHDN và mình đã từ chối, mình cũng muốn nếu có cơ hội thì mình sẽ thử thách sang khu vực ngân hàng, nhưng có lẽ thời điểm giờ mình không dám bỏ sang làm NH, vì sợ không chịu được áp lực huy động :(

Làm kế toán đi bạn à, lời khuyên chân thành, ko nghe sau này hối hận ko kịp đấy. Có khi bạn nhảy qua ngân hàng làm rồi, và nhìn lại thì sẽ tiếc chỗ cũ rất nhiều, lúc này thì ko quay lại dc nữa đâu....(Kinh nghiệm xương máu của mình)
Thank 2 bạn nhiều :D , mình vẫn còn thời gian suy nghĩ đến lúc được nh nhận nhưng theo mình nghĩ giống như có câu :"đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn", mình chỉ sợ làm kế toán 1 thời gian lâu thì sẽ lãng phí kiến thức học được , nên trẻ thì cứ phải ráng phấn đấu tý chứ an phận sớm quá thì chán :D

nếu là mình thì mình sẽ làm công việc hiện tại, nhàm chán cũng đc, chỉ cần lương cao, chưa kể làm nhà nước thì nhàn hạ phải biết

nếu là mình thì mình sẽ làm công việc hiện tại, nhàm chán cũng đc, chỉ cần lương cao, chưa kể làm nhà nước thì nhàn hạ phải biết
Lương hiện tại 8tr chứ về lâu về dài cứ cũng vậy thôi thì đâu gọi là lương cao bạn, chứ việc nhẹ lương cao ai mà không thích :)

lương không có khái niệm cao hay thấp , chỉ là có xứng đáng với công sức mình bỏ ra hay không. Sure với chủ thớt là sẽ bưa như trái dưa khi làm NH

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,494
Thành viên mới nhất
Broken Bones Me
Back
Bên trên