Giữa hai con đường, phân vân quá...

Chào bạn, mình cũng tốt nghiệp Ngân hàng và hiện tại mình cũng đang làm kế toán cho 1 công ty xây dựng. Nêu bạn đang làm kế toán cho cty nhà nước thì tốt hơn mình nhiều rồi, về lương và chế độ cũng tôt, so với các bạn làm ở ngân hàng lương của bạn khá hơn một số ngân hàng. Làm kế toán chỉ cực một số thời điểm thôi. Tính về lâu dài, sau này có gia đình nữa thì bạn làm ở chỗ cũ tốt hơn.

làm kế toán thì buồn tẻ là cái chắc,bên tín dụng vất vả lắm nhưng có cơ hội ra ngoài giao tiếp, va chạm, có nhiều mối qh, có cơ hội thăng tiến, áp ực nhưng nhiều điều mới mẻ.Bạn còn trẻ, sống với thử thách và môi trường năng động như bên tín dụng là hợp lý. bạn đang làm KT rồi nếu cơ hội đến thì việc làm mới chính công việc của mình cũng là điều đáng suy xét. chúc bạn có quyết định đúng đắn \:D/

Bạn nên nhớ làm tín dụng cực kỳ, cực kỳ áp lực. ko có thời gian mà nghỉ ngơi đâu bạn ạ, nguy cơ bị đuổi việc là rất cao (nếu bạn làm cho Tech). Đam mê là tốt, nhưng nên biết mình đang đứng ở đâu :)

lương 8 triệu trong nhà nước thì cũng ngon đấy bạn :D nhưng nếu bạn không thích công việc kế toán thì rất khó đòi hỏi sự hăng say trong làm việc được. Nếu bạn trúng tuyển vào một ngân hàng nào đó và có mức lương trên 8 tr thì mình khuyên bạn lúc đó nên chuyển nghề :x

đây là suy nghĩ của t nhé
Nếu bạn là con gái, bạn nên ở lại vị trí cũ. Có thể do t cổ hủ lạc hậu nhưng làm tín dụng bên ngân hàng ko như là mơ, ko như cái vẻ hào nhoáng mà người ngoài nhìn nhận đâu, vất vả lắm. Bạn bỏ đi công việc hiện tại theo đuổi giấc mơ nhưng liệu sau bạn muốn quay lại vị trí đó có còn chờ bạn ko? Bây giờ bạn còn trẻ thích bay nhảy nhưng sau này khi có gia đình việc đó sẽ khiến bạn mệt mỏi và thậm chí là ảnh hưởng cả đến hạnh phúc gia đình bạn nữa. Hơn nữa, làm kế toán tại một công ty nhà nước vs mức lương khởi điểm là 8tr thì cũng ko phải dễ dàng có đc, bạn bỏ nó đi chắc j sau này bạn đã có 1 cơ hội tốt như thế.
Nếu bạn là con trai, tùy bạn =))))))))))

Công việc hiện tại sướng quá trời rồi còn đòi gì nữa nhỉ. Thời buổi này xin việc khó khăn lắm, tìm đc việc đúng ngành chưa chắc đã đc lương cao mà nhàn rỗi vậy đâu. Em mới tốt nghiệp ngành kế toán đi xin việc khắp nơi mà cũng chưa đc nè, có chỗ bắt làm ngày 12h mà lương có 4tr2/th hà công việc thì cực khổ nữa chứ, biết bao nhiêu người muốn đc công việc như bạn mà ko đc.

ở đây hầu như ai cũng khuyên bạn là nên giữ nguyên vị trí hiện tại,ko nên đến với công việc tín dụng,nhưng riêng mình thì cho bạn một lời khuyên như thế này:
1-bạn đang làm kế toán mà bạn lại thích tính chất của một công việc như tín dụng nói riêng và Quan hệ KH nói chung,vậy mình đoán bạn là một con người năng động,thích sự thử thách trong cv,hoặc như bạn chia sẻ thì phải chăng bạn ko thích cv kế toán hiện tại,kế toán đòi hỏi sự tỉ mỉ,cẩn thận và cả sự gò bó nữa,nếu ko thích thì sẽ khó làm tốt cv,và mức lương 8tr cũng ko phải là vui?
2-bạn đã từng làm tín dụng chưa,bạn đã quen biết ai làm tín dụng và tiếp xúc với cs của họ chưa?Bạn thấy thế nào,có như vẻ hào nhoáng mà bạn thấy ko?Nghề tín dụng thực ra cũng thú vị,vì nó luôn thay đổi mà,và đúng như bạn nói đấy,thăng tiến cao nếu bạn hoàn thành tốt,hợp gu với sếp nữa thì sẽ lên nhanh.
Chúc bạn may mắn và có sự lựa chọn hợp lý

Mình lắng nghe và cảm ơn về những ý kiến của các bạn ...sẽ suy nghĩ về tất cả các góp ý của mọi người

- - - Updated - - -

ở đây hầu như ai cũng khuyên bạn là nên giữ nguyên vị trí hiện tại,ko nên đến với công việc tín dụng,nhưng riêng mình thì cho bạn một lời khuyên như thế này:
1-bạn đang làm kế toán mà bạn lại thích tính chất của một công việc như tín dụng nói riêng và Quan hệ KH nói chung,vậy mình đoán bạn là một con người năng động,thích sự thử thách trong cv,hoặc như bạn chia sẻ thì phải chăng bạn ko thích cv kế toán hiện tại,kế toán đòi hỏi sự tỉ mỉ,cẩn thận và cả sự gò bó nữa,nếu ko thích thì sẽ khó làm tốt cv,và mức lương 8tr cũng ko phải là vui?
2-bạn đã từng làm tín dụng chưa,bạn đã quen biết ai làm tín dụng và tiếp xúc với cs của họ chưa?Bạn thấy thế nào,có như vẻ hào nhoáng mà bạn thấy ko?Nghề tín dụng thực ra cũng thú vị,vì nó luôn thay đổi mà,và đúng như bạn nói đấy,thăng tiến cao nếu bạn hoàn thành tốt,hợp gu với sếp nữa thì sẽ lên nhanh.
Chúc bạn may mắn và có sự lựa chọn hợp lý
Cảm ơn lời khuyên của bạn dành cho mình, hình như bạn cũng đang làm tín dụng hả bạn

Mình đang làm bên tín dụng cá nhân, lúc đầu xin vào được ngân hàng rất thích, thích vì được làm công việc như mong muốn, thời gian tự do, được giao tiếp với khách hàng, được học hỏi nhìu thứ... Nhưng niềm vui đó không kéo dài đc bao lâu vì tất cả không như mình từng nghĩ (suy nghĩ của thời ét vê ~,~), trừ những lúc ngủ say là không nghĩ đến chỉ tiêu và bị áp lực. Nếu là mình, sẽ ở lại vị trí cũ của bạn. Mình chỉ mong có cơ hội để có thể chuyển đổi công việc, lương ít 1 chút cũng đc, miễn là đc nhẹ đầu (giờ mà nghỉ việc thì lại đối mặt vs thất nghiệp nên cứ phải tiếp tục trong mệt mỏi:D)
Chúc bạn may mắn và có sự lựa chọn phù hợp!

Nếu đã xin vào được kế toán cơ quan nhà nước lương 8 tr thì chắc nhà cũng mạnh. Thế làm tín dụng NH cũng ko lo đâu, cái vấn đề chỉ tiêu quá đơn giản nếu nhà có lực. Còn thi thì cực kỳ đơn giản. Hậu phương mạnh là được ưu tiên rồi. Tránh xa MSB với Tech ra là được.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,650
Thành viên mới nhất
lagwagonmerch
Back
Bên trên