Đề thi SHB

SHB nổi tiếng thi khó đó các bạn, mai đi phỏng vấn trong quá trình phỏng vấn họ hỏi cả nghiệp vụ luôn. Mà ở Hà Nội gần 700 người cùng tham gia phỏng vấn, cạnh tranh chắc chắn gay gắt.

Mình mới vào SHB khoảng 2 tháng, vị trí GDV. Lúc mình thi là như thế này:
Vòng 1: Hồ sơ.
Vòng 2: Phỏng vấn sơ tuyển. Vòng này mình được hỏi những câu về bản thân, về việc học (vì mình mới ra trường), về văn nghệ, về áp lực, về chỉ tiêu... Mình cảm giác vòng này là vòng "xem mặt" và xem cách bạn có tự tin không???
Vòng 3: Thi test nghiệp vụ: kế toán ngân hàng, rồi lãi suất, tùm lum luôn (khá khoai).
Vòng 4: Phỏng vấn với chi nhánh và hội sở. Hỏi về nghiệp vụ, tình huống, rất nhiều thứ hỏi sâu về ngân hàng...

Đó là tất cả kinh nghiệm của mình. Mong giúp được các bạn!!! Cố lên!!!

Vòng 2: Phỏng vấn sơ tuyển. Vòng này mình được hỏi những câu về bản thân, về việc học (vì mình mới ra trường), về văn nghệ, về áp lực, về chỉ tiêu... Mình cảm giác vòng này là vòng "xem mặt" và xem cách bạn có tự tin không???
Vòng 3: Thi test nghiệp vụ: kế toán ngân hàng, rồi lãi suất, tùm lum luôn (khá khoai).
Vòng 4: Phỏng vấn với chi nhánh và hội sở. Hỏi về nghiệp vụ, tình huống, rất nhiều thứ hỏi sâu về ngân hàng...

cảm ơn b @camtu.nnct nhiều nhé

bạn đang làm SHB ở chi nhánh nào vậy ạ. Lúc pv có đông ứng viên ko ạ, nghe nói ở HN 700 ng, HCM 374 người. có hỏi tiếng Anh ko

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,494
Thành viên mới nhất
Broken Bones Me
Back
Bên trên