Đề thi QHKH/ Hỗ trợ tín dụng OceanBank - Ngày 01/07/2012 [Full]

dame500

Thành viên
Tất cả thông tin dưới đây là hoàn toàn chính xác . Tất cả đều được bảo đảm bới danh dự.
Nhận xét. Đề nghiêng về kỹ năng của CVQH KH, marketing ngân hàng, hiểu biết chung. Mí bạn sắp đi thi hãy ôn theo cấu trúc này nhé! Đừng có chủ quan như mình. ( hôm trước mình có thấy mấy chị bên webkinhte chia sẻ là kỹ năng và marketing, không có luật tổ chức TD, không BT HMTD, NCVLĐ mà mình không nghe, cứ chăm chăm ôn mấy cái đấy. Chán :()
Cấu trúc Đề: 26 trắc nghiêm. 1 tự luận
Phạm vi áp dụng: Hai vị trí trên, trong toàn hệ thống Oceanbank.
Tỷ lệ trọi (như thế nào?). Trên 200 HS ứng viên trọn 32 (một số bạn không đến thi, không liên lạc được, vvv..chỉ còn khoảng trên 20 ứng viên tại phòng thi thi viết. 15 thí sinh phỏng vấn (nhiều ra phết), cuối cùng 9 thí sinh suất sắc nhất được chọn (mình ở CN. Đà Nẵng)

---------------------ĐỀ THI--------------

Thời gian làm bài: 45 Phút

PHẦN 1: TRẮC NGHIỆM
Chú ý: Phần này mình chỉ chép được đại ý câu hỏi, không có các đáp án, nhưng các bạn tự tìm hiểu nhé!
1. Khủng hoảng Châu Âu Bắt đầu từ đâu?
2. Chỉ tịch nước ?
3. Chủ tịch hội đồng quản trị OceanBank ?
4. ATM viết tắt của?
5...
7. Đến câu 12: Xoay quanh câu hỏi dạng đóng, câu hỏi dạng mở của CV QHKH với KH:
VD: nhứng câu sau câu nào là đóng, câu nào là mở, khai thác thông tin từ Kh thì đặt câu hỏi dạng đóng hay mở, vvv
13. Vai trò của CV QHKH
14. Nhiệm vụ
15. quy trình tư vấn bán hàng là. A. dật cuộc hẹn. B. tư vấn. C. .... PA1: ABDc PA2: CBAD vân vân
16. Khách hàng tiềm năng là?
17. KH bên trong của công ty là?
18. gọi điện thoại KH mục đích là gì (A. tư vấn, B. thuyết phục....mình họn là xin cuộc hẹn)
19 Quy trình mở thẻ TD
20. Quy trình mở thẻ nghi nợ
21. KH tiềm năng là?
22. Chăm sóc KH diễn ra trước hay sau khi bán hàng.
23. Sắp xếp từ trên xuống của nhu cấu Maslow
24 - 26 mình không chép (chắc tại thấy dễ quá) :D chỉ có 2 đáp án chọn 1

Phần 2: PHẦN TỰ LUẬN
Anh/ Chị hãy trình bày quan điểm và sự khác nhau giữa customer service và customer care?

------------------------------HẾT------------------------------
Chúc các bạn ôn tốt! Làm bài ngon nhé!
Trên đây là tốc ký của mình, đây là lần đầu tiên đi thi viết, nên còn nhiều thiếu sót mọi người thông cảm nhé!
Mình hi vọng mình sẽ được vào tiếp vòng Phỏng vấn, có gì mình lại Post cho mí bạn liền!
Cảm ơn vì đã đọc hết bài viết

Bạn ở Đà Nẵng à, vậy là mình bị loại hồ sơ rồi sao, buồn quá :((, tốt nghiệp kinh tế, anh văn, tin, kinh nghiệm cũng có mà sao lại loại ta ??. Mình nộp chuyên viên khách hàng. Có khác với QHKH ko nữa ?
Cho mình hỏi với, mình thấy đợt tuyển dụng trên toàn quốc vừa rồi, 10/6 á, sao mình ko thấy vị trí hỗ trợ tín dụng tuyển sao bây giờ lại có tổ chức thi. chẳng hiểu tiêu chí sàng lọc là gì. Anw, dù sao cũng chúc bạn thành công :))

Bạn ở Đà Nẵng à, vậy là mình bị loại hồ sơ rồi sao, buồn quá :((, tốt nghiệp kinh tế, anh văn, tin, kinh nghiệm cũng có mà sao lại loại ta ??. Mình nộp chuyên viên khách hàng. Có khác với QHKH ko nữa ?
Cho mình hỏi với, mình thấy đợt tuyển dụng trên toàn quốc vừa rồi, 10/6 á, sao mình ko thấy vị trí hỗ trợ tín dụng tuyển sao bây giờ lại có tổ chức thi. chẳng hiểu tiêu chí sàng lọc là gì. Anw, dù sao cũng chúc bạn thành công :))

Mình học Kiến Trúc ĐN, tổng kết cũng 7.5 thôi, TA chả có gì lun mừ vãn được gọi nè, Bạn gọi lại phía ngân hàng kiểm tra lại danh sách thí sinh đi, (có 5,6 thí sinh họ không gọi được đó, biết đâu lại có bạn, họ gọi mà đang tắt máy coi như nghỉ chơi) check lại thông tin đi nhé^^. Anh sếp bảo là nếu lần này không được thì được chuyển qua đợt sau (cỡ tháng 9) thi đó chúc bạn may mắn.
Còn về Hỗ trợ tín dụng mình cũng thắc mắc như bạn, vào phòng thi mới biết đấy là đề chung và có nhiều thí sinh thi hỗ trợ TD, Vị trí này lấy 3 người thôi.

cho tớ hỏi vị trí hỗ trợ tín dụng và chuyên viên hỗ trợ kinh doanh có phải là 1 ko?

mình ở hà nội, ứng tuyển hỗ trợ tín dụng, t7 này được gọi đi thi, rất cảm ơn các bạn đã share kinh nghiệm đi trước :mad:)

cho tớ hỏi vị trí hỗ trợ tín dụng và chuyên viên hỗ trợ kinh doanh có phải là 1 ko?

chính xác, nó là 1 đấy bạn ah. Nhưng khi vào làm sẽ được phân ra làm 2 mảng. HTTD nôm na là chuyên về thẩm định lần 1 và chuyển hồ sơ lên hội sở để tái thẩm định, nhận kết quả, lưu trữ... Nếu ai thi vào hỗ trợ mà giỏi thẩm định thì sẽ làm về mảng này.
Mảng thứ 2 là hỗ trợ kinh doanh, chuyên làm hồ sơ, cbi và ký kết hồ sơ, đóng dấu và quan hệ với các công chức nhà nước (nếu cần), lưu trữ ...
1 số ngân hàng nhỏ thì HTTD sẽ làm tất cả 2 mảng trên :)
Thân!

Mình học Kiến Trúc ĐN, tổng kết cũng 7.5 thôi, TA chả có gì lun mừ vãn được gọi nè, Bạn gọi lại phía ngân hàng kiểm tra lại danh sách thí sinh đi, (có 5,6 thí sinh họ không gọi được đó, biết đâu lại có bạn, họ gọi mà đang tắt máy coi như nghỉ chơi) check lại thông tin đi nhé^^. Anh sếp bảo là nếu lần này không được thì được chuyển qua đợt sau (cỡ tháng 9) thi đó chúc bạn may mắn.
Còn về Hỗ trợ tín dụng mình cũng thắc mắc như bạn, vào phòng thi mới biết đấy là đề chung và có nhiều thí sinh thi hỗ trợ TD, Vị trí này lấy 3 người thôi.

Hic mình đang lo ko biết vị trí này lấy bao nhiêu người nữa, ở Hà Nội ý T_T. Thường thì tỉ lệ QHKH/HTTD là 3:1... Nếu như bạn nói thì quá chuẩn rồi, lấy 9 QHKH và lấy 3 HTTD hihi.
Giờ ở HN ko biết lấy mấy QHKH nhể ???
Còn về bằng cấp thì mình ko dám nói ra vì nó quá kém :"> 6.55... đại khái thế đủ hiểu r nha ^^ cái quan trọng là CV thế nào chứ điểm số chỉ là cái phụ thôi. Khi lên nộp hồ sơ cho chị ở phòng NS, chị chỉ nhìn CV chứ ko nhìn bảng điểm :D

mình cũng vừa được gọi đi thi hỗ trợ kinh doanh. Sốt sắng vào tìm hiểu về oceanbank ngay :D Cảm ơn đã share kinh nghiệm :)

mình cũng vừa được gọi đi thi hỗ trợ kinh doanh. Sốt sắng vào tìm hiểu về oceanbank ngay :D Cảm ơn đã share kinh nghiệm :)

mình lo câu tự luận T_T Vì thực tế nghiệp vụ chuyen môn mình ko bít ji cả, còn quy trình tín dụng, giải ngân, làm hợp đồng, thẩm định thì mình bít T_T Lạc đề hết cả :((. Giờ học marketing ngân hàng thui :x

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,514
Thành viên mới nhất
shivismith05
Back
Bên trên