Chọn Ngân hàng nào??

Chọn HO chứ còn gì nữa, nếu ko thích bạn lại nhảy tiếp dc mà , trình bạn như thế thì lo gì :D
Mình cũng ko biết là làm HO sẽ có nhiều lợi thế cho sau này hơn? Hay là làm KHDN ở NH nhỏ kia. Vì vị trí DN ít tuyển nên ko phải dễ mà có được cơ hội này. Còn NH đang làm thì lại tiếc là đang ổn định dc 1 thời gian rồi, ko biết nên thay đổi hay tiếp tục làm nữa? :( Vì đều là NH nhỏ, cỡ trung trung như nhau nên mới khó nghĩ. :-S

Chào các bạn,
Mình cũng vừa mới ra trường. Mình cũng đang trong quá trình tìm việc và ổn định công việc. Tuy không đỗ đạt cao vào các ông lớn như Vietcom, Vietin...nhưng mình cũng đã cố gắng thi đậu vào 3 Ngân hàng nhỏ hơn. Bh mình ko biết nên làm ở vị trí nào nữa. Là con gái liệu có nên bon chen ko nhỉ?
Mình đang làm chính thức 2 tháng vị trí KHCN ở 1 NH nho nhỏ rồi. Nhưng hiện nay lại đc thông báo đỗ CV KHDN ở 1 Chi nhánh của 1 NH cũng nho nhỏ và đỗ ở vị trí KHCN ở Hội sở của 1 NH cũng nhỏ nhỏ. Hix. Giá như Nh lớn thì còn đỡ phải suy nghĩ, đằng này toàn NH nhỏ nhỏ. Mình chẳng biết có nên chuyển ko nữa? Ko biết có hơn dc NH cũ ko hay lại tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa thì cũng buồn. :-S
Các bạn cho mình lời khuyên nhé!

Theo mình thì bạn nên chọn cái ngân hàng nhỏ nhỏ mà lương lại cao, chế độ đãi ngộ tốt ý......Trong cái nước Việt Nam này có biết bao là ngân hàng nhỏ nhỏ mà mỗi ngân hàng đều có 1 chế độ khác nhau. Giờ chả nói ngân hàng nào mà cứ gọi là nhỏ nhỏ cả thì mình chỉ biết tư vấn cho bạn chọn ngân hàng nhỏ nhỏ thui. :D

Bạn đi làm đc 2 tháng chính thức rồi mà vẫn đi thi tuyển, mình nghĩ bạn vẫn muốn đi tìm một chỗ làm khác, vì nếu đã thỏa mãn thì đi thi tuyển làm gì :D vì vậy chỉ còn lựa chọn giữa KHDN và KHCN HO thôi, KHCN thì là vị trí bạn đang làm rồi, lại ở Hội sở, giờ kinh tế khó khăn, ngân hàng đang đi vào bán lẻ (mình nghĩ là thế:D) nên khuyên bạn chọn làm ở Hội sở nhỏ nhỏ của ngân hàng nho nhỏ nhé.
Mình mới ra trường mà. Cứ phải đi thi tuyển để thử sức mình và tìm kiếm cơ hội mà bạn. Thank bạn nhé. Mình sẽ suy nghĩ.

mình thấy làm ở hội sở là ổn nhất lương cũng cao mà công việc cũng nhàn hơn là làm ở chi nhánh
Chế độ luơng là chung đối với toàn ngân hàng mà bạn? Chứ có phải ở hội sở thì lương cao hơn đâu. Vị trí KHCN thì ở hội sở sẽ nhàn hơn có chắc ko bạn? Hay ở hội sở ép chỉ tiêu cao hơn, công việc sẽ nặng hơn ý chứ nhỉ.

Nghe cái bạn này hỏi điên người quá :-o Cái gì cũng nhỏ nhỏ. Nhờ tư vấn thì phải nói rõ cho mọi người biết mới đóng góp ý kiên được chứ. Muốn giấu ko cho mọi ng biết đang làm ở Bank nào thì đừng Post lên đây chứ bạn! Mún ý kiến mà ứ biết ý kiến ntn :-w

Nhiều em đậu nhiều ngân hàng quá ta? Khó xử nhỉ.
Khuyên nhiều rồi nên giờ anh cũng hơi làm biếng.
Giờ mình chơi trò hên xui đi, bốc thăm trúng thưởng, trúng thằng nào làm thằng đó nhe.
Chứ các em cứ lên nói nho nhỏ, hay ngân hàng Top ten. Biết ngân hàng nào mà tư vấn.
Vậy đi cho nó khỏe!

Không biết mình muốn gì là một cái không hay rồi. Đưa ra câu hỏi cũng rất chi là không thông mình. Vì câu hỏi không ai có thể trả lời dc thì thà đừng đi hỏi còn hơn.
Với tính cách như bạn mình nghĩ bạn nên chọn NH lớn mà làm, ổn định và thăng tiến từ từ, làm 10-20 năm có thể giữ một chức vụ trung bình trong NH. Không nên làm NH nhỏ, sóng gió lắm. Cứ làm NH cũ và tiếp tục thi tuyển vào VCB hay CTG mà làm.
Các NHTMCP thấy vậy mà không phải vậy đâu.

Ngân hàng nhỏ nhỏ mà làm ở hội sở là ok rồi . Trong tình hình kinh tế khó khăn bạn nên làm để tích lũy lấy kinh nghiệm. Đừng ham làm nơi to to mà trụ không nổi. Cứ tiến chậm mà chắc bạn à :)

nối tiếp chủ đề này mong mọi người cho mình xin ý kiến về vị thế 2 NH ACB vs MB với, nếu được lựa chọn thì mọi người sẽ chọn NH nào trong tình hình hiện nay, nếu được cụ thể trong tp Vinh, tỉnh Nghệ An thì càng tốt. Thanks mọi người nhìu nhìu :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên