Chọn Ngân hàng nào??

Ko nói NH nào thì sao người ta tư vấn dc bạn...hay bạn muốn khoe điều gì đó?
Khoe khoang gì chứ. Mình đang băn khoăn thì mới cần sẻ chia. Có phải mình đỗ NH khủng nào đâu mà khoe với khoang. Thiên hạ đầy người giỏi chứ mình thì đã là gì. Có những lúc trong cuộc đời đứng giữa những sự lựa chọn thì cũng băn khoăn, suy nghĩ và cần sự chia sẻ, lời khuyên của mọi người chứ. Và UB là 1 nơi để chia sẻ, chứ biết ai với ai đâu mà khoe.

Thế này thì chịu ... xem xét các điều kiện rồi chọn thôi. Cứ thấy cái nào ngon lành cành đào, phù hợp là quất thôi....liều mới nhiều cơ may:))
Xem xét các điều kiện là các điều kiện gì hả bạn? Vì thực chất, lương thì cũng tương tự nhau thôi. Môi trường làm việc (tính chuyên nghiệp, sự tương tác của đồng nghiệp, kiến thức có thể học hỏi...) thì có vào thì mới biết dc mà :-S Hixhixx .Mình ko biết cái gì sẽ tốt hơn nên muốn hỏi các bạn?

Hi anh chị em UB.COM.VN

Em đang hơi khó xử trong việc chọn nơi làm việc, em là sinh viên mới ra trường (chưa có bằng chính thức) chưa có nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực ngân hàng.
May mắn là em được gọi thi tuyển và phỏng vấn vào 2 ngân hàng trên

Và rất may mắn em vừa mới biết được tin trúng tuyển 2 vị trí sau :

1. Nhân viên nhân sự - KienLongBank
2. Chuyên viên nghiệp vụ / hành chính - Viet Capital Bank

Cả hai chỗ này em đều thật sự rất thích, mà làm thì chỉ được một nơi mà thôi anh chị em giúp em với.
Em muốn hỏi là chế độ ở đâu tốt hơn ?
Lương bổng ở đâu cao hơn ?

Rất mong sự đóng góp của các anh chị . Em cảm ơn nhiều ah !!!!!!

Theo mình biết thì Chuyên viên hành chính làm nhiều việc linh tinh, lặt vặt lắm. Gọi là làm dâu trăm họ ý, từ cái bóng điện hỏng, cái rèm hỏng,...cũng gọi hành chính, việc to nhỏ của sếp, của văn phòng như chuẩn bị phòng họp, chuẩn bị hoa cắm...cũng gọi hành chính. Mà nghiệp vụ thì chẳng có mấy đâu. Đấy là t thấy chị làm hành chính ở chỗ t như vậy.
Mình nghĩ bạn nên làm nhân viên nhân sự còn thích hơn. Mai sau cũng có thể chuyển nghề hoặc thăng tiến dễ hơn. Chứ làm hành chính thì đúng là bị hành là chính.

Theo mình biết thì Chuyên viên hành chính làm nhiều việc linh tinh, lặt vặt lắm. Gọi là làm dâu trăm họ ý, từ cái bóng điện hỏng, cái rèm hỏng,...cũng gọi hành chính, việc to nhỏ của sếp, của văn phòng như chuẩn bị phòng họp, chuẩn bị hoa cắm...cũng gọi hành chính. Mà nghiệp vụ thì chẳng có mấy đâu. Đấy là t thấy chị làm hành chính ở chỗ t như vậy.
Mình nghĩ bạn nên làm nhân viên nhân sự còn thích hơn. Mai sau cũng có thể chuyển nghề hoặc thăng tiến dễ hơn. Chứ làm hành chính thì đúng là bị hành là chính.

Bạn ơi mình làm chuyên viên nghiệp vụ ... ko tiện nói ra ... chứ ko fải hành chính đâu bạn ... bạn có thể cho mình so sánh giữa 2 ngân hàng này được không ??? Lương bổng, đãi ngộ, khả năng phát triển áh bạn ... tks bạn nhiều nhiều :)

yớ vừa đỗ vị trí tín dụng của viettinbank, BIDV, Vietcombank các bạn chọn hộ mình xem nên chọn NH nào :d

mình thấy làm ở hội sở là ổn nhất lương cũng cao mà công việc cũng nhàn hơn là làm ở chi nhánh

Chào các bạn,
Mình cũng vừa mới ra trường. Mình cũng đang trong quá trình tìm việc và ổn định công việc. Tuy không đỗ đạt cao vào các ông lớn như Vietcom, Vietin...nhưng mình cũng đã cố gắng thi đậu vào 3 Ngân hàng nhỏ hơn. Bh mình ko biết nên làm ở vị trí nào nữa. Là con gái liệu có nên bon chen ko nhỉ?
Mình đang làm chính thức 2 tháng vị trí KHCN ở 1 NH nho nhỏ rồi. Nhưng hiện nay lại đc thông báo đỗ CV KHDN ở 1 Chi nhánh của 1 NH cũng nho nhỏ và đỗ ở vị trí KHCN ở Hội sở của 1 NH cũng nhỏ nhỏ. Hix. Giá như Nh lớn thì còn đỡ phải suy nghĩ, đằng này toàn NH nhỏ nhỏ. Mình chẳng biết có nên chuyển ko nữa? Ko biết có hơn dc NH cũ ko hay lại tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa thì cũng buồn. :-S
Các bạn cho mình lời khuyên nhé!

Chọn HO chứ còn gì nữa, nếu ko thích bạn lại nhảy tiếp dc mà , trình bạn như thế thì lo gì :D

Bạn đi làm đc 2 tháng chính thức rồi mà vẫn đi thi tuyển, mình nghĩ bạn vẫn muốn đi tìm một chỗ làm khác, vì nếu đã thỏa mãn thì đi thi tuyển làm gì :D vì vậy chỉ còn lựa chọn giữa KHDN và KHCN HO thôi, KHCN thì là vị trí bạn đang làm rồi, lại ở Hội sở, giờ kinh tế khó khăn, ngân hàng đang đi vào bán lẻ (mình nghĩ là thế:D) nên khuyên bạn chọn làm ở Hội sở nhỏ nhỏ của ngân hàng nho nhỏ nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,600
Thành viên mới nhất
thecrampsmerch
Back
Bên trên