Chọn BIDV hay VCB ?

Chào mọi người !
Mình vừa tốt nghiệp ĐH hồi tháng 7, sáng nay mình nhận được thông báo thử việc ở BIDV và VCB. Mình đang phân vân không biết nên chọn ngân hàng nào ? Cả 2 ngân hàng mình đều ứng tuyển vị trí Tín dụng. Mong sớm nhận được những chia sẻ từ các anh chị và các bạn.
Cảm ơn mọi người nha !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Chào mọi người !
Mình vừa tốt nghiệp ĐH hồi tháng 7, sáng nay mình nhận được thông báo thử việc ở BIDV và VCB. Mình đang phân vân không biết nên chọn ngân hàng nào ? Cả 2 ngân hàng mình đều ứng tuyển vị trí Tín dụng. Mong sớm nhận được những chia sẻ từ các anh chị và các bạn.
Cảm ơn mọi người nha !

ôi bác sướng thật đấy, toàn ngân hàng ngon hết, ước mơ của e là vô đc 2 chỗ í, thực là rất khó chọn nhỉ

Công nhận, kẻ ăn ko hết ng lần chẳng ra :p
lại còn đều vị trí ngon tín dụng nữa chứ
vote cho VCB nhá :D

VCB hay BIDV còn tùy là cả 2 cùng ở TP hay ở tỉnh, tỉnh là tỉnh nào. Nhưng mình nghĩ (theo cảm tính) thì VCB hay hơn.

mình thì đã từng kiến tập BIDV chi nhánh HCM, các anh chị ở đây rất thân thiện, nhiệt tình, ai cũng đẹp nữa, từ đó cũng có cảm tình vs BIDV luôn, còn VCB thì khỏi nói, thích từ hồi nào h rồi, h chọn thì hơi khó nhỉ

Anh ơi, anh làm một vài tips cho những sinh viên sắp ra trường như em để đỗ được 2 ông lớn ngân hàng đi anh :D

Cho bạn một lời khuyên chân thành
1. Giờ giấc làm việc: BIDV khi nào cũng về muộn, Vietcom cứ tói giờ là về do quy trình được làm hết bằng Computer.
2. Nợ xấu: BIDV đợt này nợ xấu đầy
3. Môi trường: Vietcom môi trường chuyên nghiệp, quy trình rất bài bản, làm toàn bằng computer, trong khi BIDV làm thủ công rất nhiều, ăn rồi nhân viên được đi nước ngoài miết, BIDV có mơ.
4. Lương thưởng: vietcom là khủng nhất hiện nay
5. Kinh doanh: Vietcom năm nào cũng nhất nhì, BIDV năm nay nợ xấu quá nhiều nên lợi nhuận giảm sút.
-> nói chung báo chí chỉ hay ca ngợi vietin thôi chứ thật ra Vietcom mới là ngân hàng ngon nhất hiện nay. BIDV thì đứng sau 2 ông này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên