Chọn BIDV hay VCB ?

Chào mọi người !
Mình vừa tốt nghiệp ĐH hồi tháng 7, sáng nay mình nhận được thông báo thử việc ở BIDV và VCB. Mình đang phân vân không biết nên chọn ngân hàng nào ? Cả 2 ngân hàng mình đều ứng tuyển vị trí Tín dụng. Mong sớm nhận được những chia sẻ từ các anh chị và các bạn.
Cảm ơn mọi người nha !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Làm ở đâu cũng được, ở đâu cũng Pro hết.
Nhưng xét về nhiều khía cạnh, làm VCB tốt hơn BIDV.

Cái này bạn nên xem xét kỹ ở nhiều vấn đề

1. Chi phí, ăn ở đi lại ở đâu đỡ tốn hơn.
2. Nơi đâu bạn thích sống hơn SG hay NT.
3. Lương bổng vá chế độ đãi ngộ ra sao.

2 nơi này đều tốt. Để lựa chọn mình nghĩ là bạn nên xem xét kỹ các yếu tố bên ngoài nữa :D

Chọn VCB đi em ơi!!, Có khi mình lập riêng 1 box về tư vấn các thể loại để cho bác Nhựt làm chuyên gia mới được :))

Chúc mừng bạn nhé. Đây có thể gọi là một "cơn đau đầu dễ chịu" (thỉnh thoảng thấy mấy báo bóng đá giật tit như thế;))). Bạn xem khi đi thi tuyển bạn có thiện cảm vs CN nào hơn, làm ở đâu có khả năng phát triển, học hỏi kinh nghiệm, mở rộng mối quan hệ hơn (cái này phụ thuộc 1 phần vào vị trí địa lý của CN, giống như làm ở quê và làm ở HN, thì ở HN sẽ học hỏi được nhiều hơn).

Theo vị trí địa lý thì mình vote cho BIDV:)

Chọn VCB đi em ơi!!, Có khi mình lập riêng 1 box về tư vấn các thể loại để cho bác Nhựt làm chuyên gia mới được :))

Tư vấn tâm lý tình yêu hôn nhân gia đình luôn (vẫn làm hàng ngày). Hồi xưa tính đi học Tâm lý học, nhưng nghề đó hổng có ăn nên mới đi học kinh tế nè badday03

Oh my god,ước gì mình được như anh ấy,đến bao giờ cái số tui mới được chọn và lựa đây,suốt ngày vát hồ sơ đi rải mởi cả lưng.haizz.Học trường to bằng cũng không tệ mà sao................

Theo ý kiến tham khảo từ nhiều nguồn thì VCB hơn BIDV b ợh. Cơ mà bạn ko nói rõ vị trí mà bạn thử việc ở 2 ngân hànglà giề, có giống nhau ko nên mng khó mà tư vấn chính xác đc :p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,735
Thành viên mới nhất
hotmulliganmerc
Back
Bên trên