Chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại M

Với tình hình nóng bỏng và căng thẳng hiện nay khi MB đang tuyển dụng Rầm Rộ trên toàn hệ thống đợt 1/2013 cho các vị trí. Mình lập nên topic này hi vọng mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại MB cho các bạn yêu thích và có mong muốn làm việc tại MB.
Chúc tất cả các a/c/e sức khỏe và thành đạt.
Chào thân ái !

Có danh sách phỏng vấn trên trang chủ MB rồi kìa anh em. Thông báo! Thông báo!

E chuẩn bị pv KHCN khu vực Hà Nội:
1. Chỉ tiêu năm nay lấy khoảng bao nhiêu ng , ( e thấy danh sách tham dự pv khoảng 200 ng;')':
2. Danh sách pv xếp theo thứ tự điểm test hay như thế nào ạ? vì e thấy không phải xếp theo vần ABC.
3.cách tính điểm đỗ vào NH là gì...VD:;' ( test + PV)/ 2, hay là như thế nào ạ.
4. Nội dung cơ bản một cuộc pv ở MB, có giới thiệu bản thân bằng tiếng anh ko ah.
Rất mong nhận được những chia sẻ , lời khuyên quý báu từ anh để giúp e có thêm hiểu biết và tự tin ở vòng pv sắp tới.
E chân thành cảm ơn anh và chúc anh sức khỏe, công tác tốt !!!

có ai có kinh nghiệm phỏng vấn SME ko vậy ? chia sẻ cho mình với ! đặc biệt là các câu hỏi tình huống ấy ?

Anh ơi, cho em hỏi xíu ạ. Hôm qua em có nhận được điện thoại 046777222 gọi lúc 5h30 chiều, thông báo e pv ở Lâm Đồng ngày 13.5 tới..nhưng do dt e bị rè rè nên e k nghe kĩ là gọi PV Hay đi thi test. Sau đó e lên trang MB thấy có danh sách thi viết tại lâm đồng ngày 13.5 luôn, nhưng trong danh sách không có tên em. e có gọi lại vào số và bấm số máy lẻ 2366 nhưng vẫn k có ai nge máy ạ. ( xin nói thêm, e vừa có tên trong danh sách pv ở long an). vạy có phải vì đã qua vòng viết ở Long An nên e không bị thi viết ở Lâm đồng mà được vào vòng pv lun ? Nhưng em thắc mắc ở chỗ ngày 13.5 là thi viết vậy thì làm sao tổ chức pv ạ, vì trên trang chủ cũng thông báo là ngày 15.5 sẽ có kq thi viết ở Lâm Đồng. e phân vân lắm, vì gần tới ngày 13.5 mà e k bik là đi thi hay đi pv nữa ạ.
Xin chân thành cảm ơn Anh nhiều. chúc Anh ngày làm việc khỏe

chắc bạn phải cố gắng liên lạc với phòng NS để hỏi thôi. Chứ người ngoài ko ai biết rõ cách giải quyết vấn đề này cả

anh cho e hỏi, với câu hỏi giới thiệu về bản thân, a đã giới thiệu ntn ạh? ;)), càng chi tiết càng tốt a nhé:-x

Mình là sinh viên luật năm cuối (t7 ra trường) vừa phỏng vấn ở AMC thuộc MB bank. Mình đã đi thực tập tại vp luật gần 1 năm nên ko phải thi. Phỏng vấn cũng ok. Nói chung là tốt. 4/6/2013 bắt đầu học việc. Có điều là lương học việc cực thấp 1,5 triệu. Trong khi hồi đi thực tập mình làm part time đã được 2 triệu. Nản kinh khủng.
Trước mình có đi thi ở HD bank, hnay mới thông báo hẹn mai đi phỏng vấn.
Ko biết nên học việc ở MB bank không nữa. Ai có kinh nghiệm học việc cho mình hỏi mức lương, với thời gian thế nào với.
THân!

@@ bạn thi MB đợt nào vậy, mình nghĩ bạn cứ đi học việc bình thường đi, chứ giờ cho mình đi làm ko lương thử việc mình cũng đi..he he..đùa vậy thôi chứ tùy vào lựa chọn của bạn, nhưng đừng nghĩ đến cái 1,5 tỷ USD kia, bạn nhé ^^

Mình là sinh viên luật năm cuối (t7 ra trường) vừa phỏng vấn ở AMC thuộc MB bank. Mình đã đi thực tập tại vp luật gần 1 năm nên ko phải thi. Phỏng vấn cũng ok. Nói chung là tốt. 4/6/2013 bắt đầu học việc. Có điều là lương học việc cực thấp 1,5 triệu. Trong khi hồi đi thực tập mình làm part time đã được 2 triệu. Nản kinh khủng.
Ko biết nên học việc ở MB bank không nữa. Ai có kinh nghiệm học việc cho mình hỏi mức lương, với thời gian thế nào với.
THân!

Alo bạn ơi, bạn thi ở HD ngày mấy mà dc gọi đi phỏng vấn rồi vậy :)
THân!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,546
Thành viên mới nhất
Kubetlegalcom
Back