Chia sẻ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại M

Với tình hình nóng bỏng và căng thẳng hiện nay khi MB đang tuyển dụng Rầm Rộ trên toàn hệ thống đợt 1/2013 cho các vị trí. Mình lập nên topic này hi vọng mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại MB cho các bạn yêu thích và có mong muốn làm việc tại MB.
Chúc tất cả các a/c/e sức khỏe và thành đạt.
Chào thân ái !

Không biết đợt này tuyển dụng xong thì khi nào có đợt tuyển dụng lại vậy bạn?
ngóng đợt tuyển dụng tiếp theo quá
bạn nào có kinh nghiệm viết CV hay thì chỉ giáo cho mình với!

Tin hot cho các mem đky vào MB, có kinh nghiệm mà k đc gọi đi thi viết đây. Mình gọi lên nhân sự MB và được trả lời là: Theo quy trình tuyển dụng của MB, các ứng viên có kn >1 năm sẽ được gọi đi pv, trong tuần này or sau kỳ nghỉ....các mem lo ôn đi nhé

Với tình hình nóng bỏng và căng thẳng hiện nay khi MB đang tuyển dụng Rầm Rộ trên toàn hệ thống đợt 1/2013 cho các vị trí. Mình lập nên topic này hi vọng mọi người có thể chia sẽ kinh nghiệm trong quá trình phỏng vấn, nộp hồ sơ xin việc, cũng như quá trình công tác tại MB cho các bạn yêu thích và có mong muốn làm việc tại MB.
Chúc tất cả các a/c/e sức khỏe và thành đạt.
Chào thân ái !

Bằng trung bình khá của ĐH dân lập được không bạn?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn đã nộp hồ sơ chưa, được hay không là ở bạn. Nếu bạn nghĩ bạn có năng lực, tự tin mình có thể hoàn thành công việc được giao => thì ok.
Lưu ý: Nếu làm KHDN tại MB: dư nợ một năm bèo bèo cũng vài chục tỷ trở lên

các bạn cho mình hỏi, có phải MB cũng theo mô hình CV QHKH chủ yếu là tìm kiếm và CSKH thôi còn các công việc về hồ sơ và trình cấp trên thì có bộ phận hỗ trợ tín dụng ko vậy?

Chi ruacon hom day den phong van co gap anh/chi nao thi vao vi tri Chuyen tien quoc te hok a ? Chuc chi may man !

Dear a/c ntnueh, chắc là anh/chị hiện nay đang công tác tại MBbank, mình cũng đang có ý định nhảy sang MBbank nhưng một số thông tin quan trọng về công việc như quy trình trình ký, lương, chỉ tiêu kinh doanh của vị trí chuyên viên SME mình vẫn chưa nắm được, xin phép tham khảo anh/chị được không ah.

Tin hot cho các mem đky vào MB, có kinh nghiệm mà k đc gọi đi thi viết đây. Mình gọi lên nhân sự MB và được trả lời là: Theo quy trình tuyển dụng của MB, các ứng viên có kn >1 năm sẽ được gọi đi pv, trong tuần này or sau kỳ nghỉ....các mem lo ôn đi nhé

Hic, sao mình 2 năm kngh bank ở vị trí QHKH ùi mờ thi CV Quản lý Công ty vẫn thấy có danh sách là đi thi viết vào chiều mai cùng 20 bạn nữa nhỉ, hẻm hiểu viết cái gì ta :((

Sao ở mỗi vị trí tuyển dụng ở mỗi chi nhánh, MB không nói rõ là lấy chỉ tiêu bao nhiêu người nhỉ?
Để biết tỷ lệ chọi chứ@-)
Lúc gởi hồ sơ qua email thì MB có hồi đáp lại gì không mấy bạn.
Chưa tới đợt tuyển dụng mới, mình gởi hồ sơ qua email trước thì tới lúc có đợt tuyển dụng thì họ có xem xét hồ sơ gởi trước của mình không?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên