Chỉ tiêu huy động vốn của ngân hàng nào là cao nhất?

10 tỷ à, cũng nhiều ghê, nhưng đấy là số dư bình quân tháng, nếu có khách VIP gửi kỳ hạn dài thì coi như yên tâm kê cao gối mà ngủ; còn có những bank bắt huy động mới, tính doanh số phát sinh mới thôi: huy động từ khách hàng mới, phát hành thẻ mới...mỗi tháng ngót vài tỷ huy động và vài trăm cái ATM, đến chết mất ~X(

Khủng khiếp thế
Bắt huy động khách hàng mới thì cực khó ăn
Bác cho tên cái NH nào quy định thế với

Cứ bắt ép nhân viên tăng trưởng doanh số, trong khi KH đâu có đẻ ra ngay lập tức đc vì kinh tế còn khó khăn. KH không tăng, như vậy trừ khi NHNN bơm tiền vào k thì các bác làm NH về làm ruộng hết. Đừng hỏi vì sao lạm phát cao, lương thấp,... Bơm tiền vào tạo tăng trưởng ảo, rùi lại ép tăng doanh số.
=> Một vòng luẩn quẩn, phình to rùi cũng đến lúc xì hơi thui :(
P/s: Mong là đừng dính phải lúc này. e sợ lăm các bác ah ;))

Em đọc mấy cái thông tin mà oải quá, hì hục mãi mới ra được trường, hì hục đi xin viêc, vào rồi nhìn thấy cái cảnh nhân viên ngân hàng....oái quá

Làm ngân hàng bi giờ khổ quá. Thi tuyển vào đã nhọc nhằn, trụ lại còn nhọc nhằn gấp bội. Ôi cuộc sống :(

Èo, t mà làm bên đó chắc bị out nhanh chóng trong vòng chưa đầy 1 tháng. Khủng khiếp quá! Eo ôi...sợ.
Vietinbank CN mình mỗi cán bộ tín dụng phải luôn giữ được số dư bình quân tiền gửi hàng tháng ít nhất là 10 tỷ đồng thì được xem là hoàn thành nhiệm vụ. Các vị trí khác thì thấp hơn 1 tý.

Cái kiếp làm thuê muôn đời vẫn thế. Lúc nào cũng lo ngay ngáy ko đủ chỉ tiêu, ko hoàn thành nhiệm vụ bị cho nghỉ việc. Nghỉ làm đi buôn đơiiiiii:))

Em chưa tốt nghiệp mà nghe các anh chị nói hãi hùng qá :-ss K dám đi xin việc mất

đung rồi, phải có chỉ tiêu này chứ? ai lại chỉ cho vay ko thì dễ dãi quá!

Em đang làm ở OCEANBANK ạ,bên e 2 tỷ 1 tháng ạ,mới đầu e vào e cũng nản,nghĩ chắc gì m đã làm được,nhưng chả biết số e run rủi thế nào,mà tháng đầu e huy động được luôn 6 tỷ ạ.hii.Nói chung,khi làm rồi,mọi người sẽ thấy cái chữ tỷ cũng bình thường,ko có gì to tát cả,cứ làm rồi quen hết mà.Mà khách của em toàn khách lạ,chả có tí người thân nào cả,dù người thân nhà em cũng nhiều người giàu.

Agri là nhàn nhất rùi, biên chế nhà nước, khó sa thải, chỉ tiêu huy động k áp lực bằng các NHCP khác, lương thưởng tính ra cũng thuộc hàng top, đầu năm sau lại được tăng lương nữa, quá vip luôn :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,494
Thành viên mới nhất
Broken Bones Me
Back
Bên trên