Review Chế độ lương thưởng SCB

Dạo qua dạo lại mấy topic thì thấy hầu như vắng bóng thông tin của SCB. Anh/Chị nào đang làm SCB cho em xin ít thông với ạ. Chế độ phúc lơi, lương thưởng như nào với lại có sự khác nhau ở H.O và Chi nhánh hong ^^. Đang có ý định apply vào đây ^^

Không phải không trả mà là trả sau nhưng như thế thì lương lĩnh từng tháng thấp quá. Mình nghĩ, lương vẫn phải đảm bảo nhu cầu của người lao động trong tháng, nếu không đảm bảo thì thật sự là không ổn thôi
b nghĩ dễ trả ah, phải chốt quý hay chốt nửa năm mà chốt như vậy thì quá lâu trong khoảng thời gian đó thì sao

b nghĩ dễ trả ah, phải chốt quý hay chốt nửa năm mà chốt như vậy thì quá lâu trong khoảng thời gian đó thì sao

Vậy mới nói không ổn. Chính sách lương thưởng của các bank thì cái gì cầm chắc trong tay mới tính là của mình được, chứ còn chia thì tương lai thì mù mịt lắm. Và quan trọng là như thế thì cái mình nhận được khác khá xa so với tổng offer.

Vậy mới nói không ổn. Chính sách lương thưởng của các bank thì cái gì cầm chắc trong tay mới tính là của mình được, chứ còn chia thì tương lai thì mù mịt lắm. Và quan trọng là như thế thì cái mình nhận được khác khá xa so với tổng offer.
nên mình mới nói là gài câu chữ

Em apply vị trí KHCN nhưng lại bên SCB có ý định chuyển em qua làm tư vấn bảo hiểm liên kết với Manulife (do em có kinh nghiệm làm back office bên BH). Vẫn hưởng chế độ của SCB, nhưng công việc là tư vấn cho KH đến Chi nhánh sản phẩm bảo hiểm của Manulife (chi nhánh đã có 1 bạn tư vấn viên của Manulife). Có bác nào biêt về vị trí này cho em xin tí thông tin với ạ, chứ em đang hoang mang quá, không biết có nên làm không... :(
Em cảm ơn cả nhà.
Là tư vấn viên như bt ấy bác, chỉ là chuyên trách mảng Manu thôi. Bác sẽ tư vấn bh cho tất cả khách hàng, đậu thì chuyển sang nv manu làm hợp đồng. Luong theo chế độ + % hoa hồng trích về từ Manu

chớ nghĩ sao vô Ngân hàng mà ngồi chơi không làm được gì mà đòi nhận lương =)), như vậy là đã quá nhân đạo với nhân viên so với những Ngân hàng bạn rồi =)), Lương cơ bản + tiền cơm + phụ cấp linh tinh cũng đc 6.5 rồi =)), ngân hàng nào được vậy nữa, nếu có thì chắc nhờ ai đó có kiến thức cao chỉ dùm ^^
Bạn mình ACB lương cứng cựa > 7 củ này. KPI k ảnh hưởng lương tháng mà để trả thưởng cuối kì

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,507
Thành viên mới nhất
dangnhapvn138a
Back
Bên trên