Chạy việc vào ngân hàng năm 2013?

các a chị cho e hỏi, năm 2013 la năm biến động lớn của nghành ngân hàng, vậy tình trạng vào ngân hàng bằng "cửa sau" có còn phổ biến và dễ dàng như trước hay không?

"chạy" thì vẫn có, tuy nhiên, những vận động viên đều là những người có năng lực, sức khỏe đầy đủ để làm việc chứ không phải là Paragame nhé.

Bạn mình hôm nọ mới thi bên MB, nó kể bạn ngồi kế bên nó không biết làm, ông GĐ chi nhánh gác thi ngồi làm cho bạn íh luôn.Potay!Nghe xong mình đoán chắc đó là con ổng luôn quá :)) Vừa rồi có kết quả bạn mình bị out trong khi nó cũng có 1 năm kinh nghiệm làm NH rồi, sắc vóc cũng đủ chuẩn nữa haizz

Bác mình làm trong Ngân Hàng Chính Sách Xã Hội. ngày xưa ông anh mình đi thi vào Ngân Hàng cũng có gửi gắp trăm củ .. cơ mà người ta ko nhận .. khi nào thi xong. có kết quả tốt. người ta ms nhận :D.
Cũng là COCC vs Quan Hệ .. nhưng mà ko phải ai cũng kém.

Trước đây hay bây giờ mà chả giống nhau, lúc nào chả có tiêu cực, quan trọng là người ta có muốn phanh phui ra hay không thôi

Mình biết 1 vài chỗ bây giờ, số người chạy vào vượt qua số chỉ tiêu tuyển, nên quay sang kiện cáo nhau cơ :D. Nói chung mình có quan hệ mà người khác có quan hệ mạnh hơn thì cũng ko chạy được đâu. Chạy được cũng là duyên.

Bác mình làm trong Ngân Hàng Chính Sách Xã Hội. ngày xưa ông anh mình đi thi vào Ngân Hàng cũng có gửi gắp trăm củ .. cơ mà người ta ko nhận .. khi nào thi xong. có kết quả tốt. người ta ms nhận :D.

Đã nhận tiền thì trước hay sau có quan trọng gì ? Ông anh bạn lúc vào làm bài đã có đề trước khi thi khoảng 30 phút, đã ôn tập trong tâm nhuyễn ra rồi. Rồi lúc chấm thi cũng cài cắm rồi. Bảo sao không đậu. Cho nên đừng có nói chuyện tài năng ở cái ngân hàng chính sách xã hội hay mấy ông nhà nước nhé, tiêu cực 99 % - 1 % chắc là ko tuyền người giỏi thì lấy đứa nào làm việc.

Mấy ông ở trên cứ ừ ừ mày thi đi, rồi rớt thì ko sao, đỗ là phải chi tiền cho mấy ổng trong khi kết quả đó là do mình thi bằng năng lực :-s có phải vẫn có trường hợp như vậy ko nhỉ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back
Bên trên