Cập nhật tình hình thi tuyển vào BIDV đợt thi Tháng 7/2012

Các bạn cho mình hỏi năm vừa rồi BIDV thi lý thuyết tự luận hay trắc nghiệm. Mình thi BIDV Bắc miền trung mà tìm trên diễn đàn ko thấy có đề năm ngoái nên ko biết thế nào để chuẩn bị.

sao mình nghe nói là BIDV tra lời đúng hoàn toàn một câu thì mới có điểm còn nếu chỉ được môt nưa thì xem như =0 !
mình không tra lời được câu hỏi về BIDV. các bác bit câu đó bao nhiêu điểm không?:(

sao mình nghe nói là BIDV tra lời đúng hoàn toàn một câu thì mới có điểm còn nếu chỉ được môt nưa thì xem như =0 !
mình không tra lời được câu hỏi về BIDV. các bác bit câu đó bao nhiêu điểm không?:(

Đã ra cái kiểu đề mở mà chấm điểm theo barem 1+1 = 2 thì có mà móm :))

câu 8:theo mình là đồng nội tệ bị đánh giá thấp, giá cạnh tranh hàng hoá trong nước thấp => vd thực tế 11 và danh nghĩa có 10=> bị đánh giá thấp hơn giá trị thực => giá hành hoá trong nước cao hơn thế giới => sức cạnh tranh hh thấp

Khi tỷ giá từ 20 lên 21 thì ta nói VND lên giảm giá cậu ah
1USD=20 VND
1USD=21 VND
Chứng tỏ 1 USD mua được nhiều VND hơn
Thế lên khi tỷ giá từ 21 về 20 ta nói VND lên giá
Do đó khi giá thực là 21 mà giá danh nghĩa là 20 thì theo mình là định giá cao

t nghĩ bạn hiểu nhầm rồi.khi đồng nội tệ bị đánh giá thấp thì hàng hóa trong nước sẽ cạnh tranh cao hơn.đơn giản vì khi đồng nội tệ mất giá thì hàng hóa của chúng ta sẽ trở nên rẻ hơn

t nghĩ bạn hiểu nhầm rồi.khi đồng nội tệ bị đánh giá thấp thì hàng hóa trong nước sẽ cạnh tranh cao hơn.đơn giản vì khi đồng nội tệ mất giá thì hàng hóa của chúng ta sẽ trở nên rẻ hơn

Mình cũng đã đưa ra ý kiến của mình, mình thấy mọi người dường như chọn đáp án A và B nhiều, nhưng mình chọn đáp án C, đó là đánh giá thấp đồng nội tệ, nâng cao khả năng cạnh tranh hàng hóa ở thị trường thế giới.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,566
Thành viên mới nhất
nganhuynh130806
Back
Bên trên