Cập nhật tình hình thi tuyển vào BIDV đợt thi Tháng 7/2012

Các bạn cho mình hỏi năm vừa rồi BIDV thi lý thuyết tự luận hay trắc nghiệm. Mình thi BIDV Bắc miền trung mà tìm trên diễn đàn ko thấy có đề năm ngoái nên ko biết thế nào để chuẩn bị.

mình được nghe vậy thì nói lại với các bạn thôi, mà là anh phó giám đốc nói trực tiếp với mình, các bạn nào biết thêm thì chia sẻ, họ lấy càng thấp mình càng mừng!
cơ mà 30% + 70% = 100% đấy bạn ạ nên ai điểm cao vẫn ra đc 80, 90 điểm thôi :|. Nhấn mạnh là các năm trước nhé!

50 + 40 = 90

Nhưng 50 x 0.7 + 40 x 0.3 = 47 ????

80, 90 có thể là điểm trung bình của những người đỗ vì còn thêm cả vòng phỏng vấn (pv toàn lấy thấp nhất là 80) chứ ko phải chỉ là điểm thi viết.

haiz. làm xong BIDV về ngẩn ngơ cả chiều. phục ng ra đề quá. vừa rộng vừa sâu

Nếu mà người ta thấy bạn ko giải thích hết toàn bộ, chắc họ sẽ xem xét lại thôi, nhưng điểm sẽ ko cao lắm thôi.

Hôm đó mình cũng thi, tín dụng đề 1, phần trắc nghiệm thì mình không nhớ lắm nhưng mà cũng khoai,bắt giải thích nhiều quá!
Bài tập lớn thì mình chọn 1 là chuỗi siêu thị vì mọi thông số đều ổn định và trong mức đồng đều, còn 3 là một doanh nghiệp hay tổ chức kinh doanh dịch vụ, không có hàng hoá hữu hình.
sau khi về nhà định thần lại sau kỳ thi mới nhận ra là 3 chính là bảng cân đối kt của 1 TCTD.
lý do vì khoản phải thu quá lớn >90%, HTK=0 bởi vì tiền mặt của ngân hàng cuối kỳ được chuyển vào quỹ(mình tham khảo bạn làm ở BIDV thấy nói thế) nên không coi tiền dư trong quỹ là hàng tồn kho....
Thi xong thấy buồn kinh, sai gần hết :) chúc các bạn thi đỗ sẽ có những "bước đi phù hợp" cho vòng phỏng vấn nha!

trắc nghiệm ko giải thích ko đc điểm nào, giải thích sai cũng ko đc điểm nào à bạn ơi :-ss
Ừ, những năm trước thì chọn đúng đáp án thì được 3đ thì phải còn giải thích đúng được 2đ. năm nay khắc nghiệt quá, lại bắt giải thích nhiều thế không biết!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên