Cái nhìn kỳ thị của doanh nghiệp đối với sinh viên ngoài công lập

Mình thấy Sacombank tuyển người đâu có phân biệt Công Lập vs Dân Lập đâu nè. Bạn nào không tin lên treng web Sacombank xem danh sách trúng tuyển Thực Tập Viên Tiềm Năng 2012 - Khu vực TP.HCM đi. Tùy vào doanh nghiệp thôi mà!

trong Nam có vẻ nhiều cơ hội và công bằng hơn ấy nhỉ :-<
như ở Bắc thì có xiền thui chưa đủ....phải có cả quyền :-<

Dạo trước tỉnh VĨnh phúc còn ko cho sv ĐHQG hà nội thi công chức nữa kìa

trong xã hội chỉ có 2 loại người, đó là kẻ có tiền và kẻ không có tiền, chứ ko phải công lập và ngoài công lập đâu

Ý kiến của mình.

cai lu~ bac ky` ma`, ban tam lam j!
nho? nhen, hep hoi, ich ky?, chi bik song cho rieng minh`.
Lời lẽ của bạn hơi thô thiển đó. Tôi là người ngoài Bắc tôi hiểu. Văn hóa mỗi vùng miền là khác nhau. Bạn không nên so sánh một cách khập khiễng như vậy. Bạn không biết rằng ngoài này để thi được vào một trường công lập là cũng tương đối khó không. Ngoài này không giống trong ấy, cơ hội việc làm rất khó khăn, chúng tôi là hệ chính quy nhưng cũng phải học mượt mặt mà ra trường cũng còn lo việc ngay ngáy. Thất nghiệp đầy ra kia kìa. Tôi không phân biệt Công lập hay dân lập, nhưng quả thực nhìn chung chất lượng đào tạo của các trường dân lập là còn kém và chưa tạo được niềm tin cho người tuyển dụng thì chuyện họ thờ ơ là phải thôi. Vậy rất mong các trường dân lập cũng như các bạn sinh viên hãy cố gắng hết mình, hãy cho xã hội thấy khả năng của các bạn, hãy chứng minh cho họ thấy các bạn cũng có thể làm tốt mọi việc, khi đó chẳng ai còn phân biệt các bạn nữa. Nhưng thật sự lời lẽ của bạn khiến nhiều người phải buồn vì nó hoàn toàn không phù hợp với một ngôi nhà chung này. Chưa nói đến chúng ta là những người học ngân hàng và tương lai sẽ là cán bộ ngân hàng_ một ngành nghề đòi hỏi cư xử văn hóa với người khác. Hãy xem lại lời ăn tiếng nói của bạn. Thân!

là thật đó, đọc nhiều cái tuyển dụng ghi rõ không tuyển trường dân lập...

mình cũng đang đi thực tập nè. Mặc dù có người quen nhưng sinh viên ngoài công lập vẫn bị họ nhìn khác mà

cái này có lẽ để giảm tải công việc cho phòng nhân sự thoai chứ các bạn nghĩ bây giờ riêng các trường top 1 đã có bao nhiêu sinh viên roai. Thế nên nếu các trường ngoài công lập muốn lọt vào thì phải có danh tiếng đã . thời buổi bây giờ đầy rủi ro nhất là vấn đề đạo đức và nghiệp vụ không tốt thì sẽ dẫn đến mất mát cho Ngân Hàng, cái này đọc trên báo là thấy bên Agribank đấy tàn con ông cháu cha mà cũng chả cần biết trường nào vẫn được vào thế nên bây giờ mới mất bao nhiêu còn gì .

khoan đã, sao toàn thấy nói đân miền bắc mình vậy nhỉ, tôi ko phân biệt gì cả, nhưng các bạn ăn nói cho tử tế 1 chút đi, trong miền nam ko phân biệt đơn giản vì cung việc làm trong đấy rất cao, bạn học dân lập thì vẫn tìm được 1 công việc tốt trong khi công việc ngoài bắc cạnh tranh phải nói là khốc liệt, dù là bằng khá trường top ra trường còn lo chứ đừng nói là trường dân lập, với lạ các bạn tưởng thi đại học ở ngoài bắc dễ lắm ah. nếu bạn có năng lực thì khắc có chỗ dụng, không phải ngồi đấy kêu người ta phân biệt bạn, đi mà chứng minh cho người ta thấy ấy
mà ngay từ ban đầu bạn phải khắc biết là sẽ có phân biệt chứ, từ trước đến giờ người ta đều vậy, thế tại sao lại không thi vào công lập để đến bây giờ phải kêu ca
xin lỗi nếu xúc phạm các bạn, theo tôi thấy vào dân lập học đều là nhà khá giả có điều kiện cả, 90% là đều có đầu ra, thế thì lo cái gì nhỉ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên