Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

Các bác các bạn đừng nghĩ lương ngân hàng cao nhé, theo như mấy anh ở trên nói về MB mình nghĩ tầm lương thế là phù hợp với mặt bằng chung ngân hàng nhưng đối với những cá nhân đạt chỉ tiêu được giao nhé. Học việc đc lên thử việc đối với Chuyên viên tín dụng các loại ít nhất phải đc 10 khách hàng dư nợ 1 tỷ mới lên thử việc, thử việc thì từ 2 tỷ tiền vay, từ 10 thẻ tín dụng, 20 atm lên chính thức, còn chính thức thì tùy chi nhánh lỗ hay lãi mà chế độ theo đó mà suy ra lương nhé, hợp đồng lao động ký từng năm, không đạt kpi 2 quý thì out nhé, túm lại chế độ MB hấp dẫn nhất trong hệ thống ngân hàng thương mại dù gì thì cũng có QĐ đứng sau lưng.
Chém :))
MB là thử việc xong mới học việc nhé bạn. Ngày trước là thử việc 2 tháng - học việc 6 tháng - hđlđ 1 năm - không thời hạn.
Giờ mới đổi lại là 2 tháng - 1 năm rồi - 3 năm - không thời hạn nhé. Chứ không có chuyện ký hđlđ từng năm.

Chém :))
MB là thử việc xong mới học việc nhé bạn. Ngày trước là thử việc 2 tháng - học việc 6 tháng - hđlđ 1 năm - không thời hạn.
Giờ mới đổi lại là 2 tháng - 1 năm rồi - 3 năm - không thời hạn nhé. Chứ không có chuyện ký hđlđ từng năm.
Xin lỗi bạn @Cánh Đồng Tuyết. Mình quên nói là mình ko làm ở MB. Về vấn đề học việc và thử việc thì bên mình mới tuyển thì đi học trước nên gọi giai đoạn đầu là học việc còn sau đó mới thử việc. Còn bạn nói học việc 6 tháng thì mình ko biết nơi khác sao chứ bên mình mỗi giai đoạn 2 tháng. Chủ yếu bạn có hoàn thành công việc hay không thôi. Còn giai đoạn ký chính thức thì ký từng năm sau đó thì như bạn nói. Các chuyện khác về ký hợp đồng thì chắc bạn làm trong ngành nên mình ko nói cụ thể vì bạn biết rõ rồi. Hihi. Chủ yếu mình đề cập đến đây là mức lương chính thức theo những bạn phía trên nói là cho những cá nhân hoàn thành chỉ tiêu chứ ko đạt thì out. Thế thôi. Mình làm ngân hàng và đã ký hợp đồng ko thời hạn cách đây cũng khá lâu nhé bạn. Mình chỉ chia sẻ để các bạn khác phấn đấu nếu muốn đạt như mức lương như mong muốn. Hiện nay ngan hàng thì nhiều mà khách hàng giới hạn nên khó cho các bạn mới.

Xin lỗi bạn @Cánh Đồng Tuyết. Mình quên nói là mình ko làm ở MB. Về vấn đề học việc và thử việc thì bên mình mới tuyển thì đi học trước nên gọi giai đoạn đầu là học việc còn sau đó mới thử việc. Còn bạn nói học việc 6 tháng thì mình ko biết nơi khác sao chứ bên mình mỗi giai đoạn 2 tháng. Chủ yếu bạn có hoàn thành công việc hay không thôi. Còn giai đoạn ký chính thức thì ký từng năm sau đó thì như bạn nói. Các chuyện khác về ký hợp đồng thì chắc bạn làm trong ngành nên mình ko nói cụ thể vì bạn biết rõ rồi. Hihi. Chủ yếu mình đề cập đến đây là mức lương chính thức theo những bạn phía trên nói là cho những cá nhân hoàn thành chỉ tiêu chứ ko đạt thì out. Thế thôi. Mình làm ngân hàng và đã ký hợp đồng ko thời hạn cách đây cũng khá lâu nhé bạn. Mình chỉ chia sẻ để các bạn khác phấn đấu nếu muốn đạt như mức lương như mong muốn. Hiện nay ngan hàng thì nhiều mà khách hàng giới hạn nên khó cho các bạn mới.
Đúng rồi nhưng cái 2 tháng là thử việc và 6 tháng là học việc bạn ạ. Nói chung là lúc đầu vào MB ai cũng lạ là sao lại thử việc trước học việc và học việc thì hẳn 06 tháng. Với lại thực ra cái lương như ở đầu là lương cứng cho tất cả mọi người. Ai không hoàn thành công việc thì vẫn nhận lương thế chứ không có chuyện nhận ít hơn. Có ít hơn thì ít hơn về lương kinh doanh cũng như tỷ lệ thưởng. Còn thực ra ko hoàn thành chỉ tiêu vài tháng thì cũng tự out chứ ai cho nhận lương mãi thế được :D.

Đúng rồi nhưng cái 2 tháng là thử việc và 6 tháng là học việc bạn ạ. Nói chung là lúc đầu vào MB ai cũng lạ là sao lại thử việc trước học việc và học việc thì hẳn 06 tháng. Với lại thực ra cái lương như ở đầu là lương cứng cho tất cả mọi người. Ai không hoàn thành công việc thì vẫn nhận lương thế chứ không có chuyện nhận ít hơn. Có ít hơn thì ít hơn về lương kinh doanh cũng như tỷ lệ thưởng. Còn thực ra ko hoàn thành chỉ tiêu vài tháng thì cũng tự out chứ ai cho nhận lương mãi thế được :D.
A ơi bên MB gửi e cái quy trình về nhân sự thì lại ghi tiếp nhận và thử việc là 2 tháng,kí hđlđ 1 năm lần 1 ,kí hđlđ 1 năm lần 2,kia hđ vô thời hạn.vậy có phải học việc 6 tháng roi kí lần 1 xog 6 tháng lại kí nữa pk a?

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME
thanks

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

làm gì có

Cái này giờ cũng tùy chi nhánh. Chi nhánh nào làm ăn tốt, hệ số lkd thì tháng chuyên viên có thể nhận rất cao. Còn chi nhánh nào làm ăn không tốt, nợ xấu nhiều thì có khi thu nhập của CBQL chi nhánh đó chỉ bằng thu nhập của chuyên viên tại chi nhánh tốt.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,653
Thành viên mới nhất
euchinicute
Back
Bên trên