Bằng Trung Cấp có vào được NH làm hay không?

Sự thật mình nói có thể hơi mất lòng, chứ ở chỗ mình con gái bằng khá đứng xa mà ngó, trai mà tb khá cũng ra ngoài mà khó vì Giỏi nó đã như nấm rồi...chưa kể Thạc sĩ trong nước, nước ngoài, những người có kn, rồi những bạn học giỏi nhưng trái ngành..COCC nó cũng xuất sắc chứ không phải ai COCC cũng tệ hết...Đó là bằng cấp chưa kể ngoại hình, gia đình của những bạn giỏi cũng rất Okie nhé bạn

Vì bạn chỉ nói bạn học trung cấp chứ chưa nói bên lề có thêm những gì nhưng xét tình hình hiện tại thì xác suất vào NH của bạn very thấp :D Không phải bây giờ cố gắng là được đâu ng` ta đã loại từ gửi xe thì có mà...cố bằng niềm tin

Mình thấy ngân hàng có trung tâm bán hàng phù hợp cho các bạn học trung cấp vừa học vừa làm,làm kiếm kinh nghiệm, học nâng cao trình độ và cơ hội.Lương trung bình cũng hơn 4tr nếu bạn bán sản phẩm ở mức khoang 70% chỉ tiêu rồi.Đâu phải ngân hàng nào cũng giống nhau tùy cơ chế bạn ah.Nói vậy các bạn nản lòng hết.Trung cấp nên các bạn khoan đòi hỏi làm vị trí tốt, tốt nhất là vị trí phù hợp với nhu cầu tuyển dụng trước đã.Thời buổi h kinh nghiệm là quan trọng, bằng cấp h k quan trọng bằng đâu.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình ko biết bằng Trung cấp có vào được NH làm không nhỉ? Và nếu vào được thì mình làm bên bộ phận nào? Và lương là bi nhiu? Thanks! :D

Mình nghĩ còn nhiều NH tuyển bộ phận ngân quĩ là trung cấp đó. Vì thực tế vị trí ấy cũng ko cần đến bằng ĐH. Cũng có thể nộp vào vị trí giao dịch viên 1 số NH. Nhưng mấy cái đấy ưu tiên nữ, còn nếu bạn là nam thì...có lẽ chỉ còn bảo vệ, lái xe hay hộ tống xe chuyển tiền thôi.
Mà mình nghĩ, bằng trung cấp thì bạn có thể xin vào làm các cty ở ngoài cũng dc, ko nhất thiết cứ phải chen vào NH làm j. Vì những vị trí mình nói thì lương cũng ko dc cao đâu, mà áp lực cũng ko fai ít. Bạn làm ở cty ngoài thì còn có thể học liên thông lên các bậc cao hơn. Khi bạn đã có kinh nghiệm rồi, lại có bằng CĐ, ĐH j đấy (liên thông cũng dc) thì có thể lên dc những vị trí cao hơn ở các cty ngoài mà.

Mình thấy ngân hàng có trung tâm bán hàng phù hợp cho các bạn học trung cấp vừa học vừa làm,làm kiếm kinh nghiệm, học nâng cao trình độ và cơ hội.Lương trung bình cũng hơn 4tr nếu bạn bán sản phẩm ở mức khoang 70% chỉ tiêu rồi.Đâu phải ngân hàng nào cũng giống nhau tùy cơ chế bạn ah.Nói vậy các bạn nản lòng hết.Trung cấp nên các bạn khoan đòi hỏi làm vị trí tốt, tốt nhất là vị trí phù hợp với nhu cầu tuyển dụng trước đã.Thời buổi h kinh nghiệm là quan trọng, bằng cấp h k quan trọng bằng đâu.

Mấy cái SA của MSB đâu có được gọi là nhân viên NH, bộ phận huy động thì cần gia đình có tiền, vắt chanh xong thì bỏ vỏ thôi...Mình nói không phải để nản mà là sự thật nó thế. Nếu tay không bắt giặc thì có lẽ lâu dài cũng chỉ ở đó thôi. Ngay cả tuyển GDV người ta chỉ đòi trung cấp nhưng toàn Đại học nộp, chưa kể bằng cấp cũng cao, thì người ta có cho đi thi không?

Tóm lại, nếu cứ nhất quyết muốn vào NH thì bạn khó mà cạnh tranh với các ứng viên khác được, hãy nghĩ ra con đường nào đó phù hợp với bản thân và cố gắng học tiếp đi bạn. Mấy bạn kia khuyên cũng có lý nhưng mà cuộc sống nó không đơn giản như vậy đâu. Nếu đơn giản như vậy thì công sức người ta bỏ ra học hành vô nghĩa à nhất là với XÃ HỘI CÒN TRỌNG BẰNG CẤP như hiện nay

Vài lời góp vui

Phấn đấu nữa đi bạn, hơn là ngồi 1 chổ tìm kiếm 1 cái khó phù hợp vs mình!

Hỏi có một câu mà nghe các bác bình luận tạp vụ với chả công nhân vệ sinh nghe oải quá! =))
Đọc mà nghĩ bùn thay.... buồn thay....
Không biết em sao đây! Bằng đại học còn chết lên chết xuống
"Thương thay thân phận con tằm, tằm ăn, tằm ỉa, tằm nằm nhả tơ" =))

nói chung là khó :v kể cả có $ hay COCC .bạn nên học tiếp lên nữa thì tốt hơn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,494
Thành viên mới nhất
Broken Bones Me
Back
Bên trên