Bằng Trung Cấp có vào được NH làm hay không?

Bản thân mình cũng từng học tcnh nhưng hiện nay là năm cuối dh ngân hàng bạn à, mình nghĩ cử nhân ra trường rồi ths.si còn thất nghiệp la liệt nữa. TCnh bạn nên liên thông lên may mắn sau này còn có việc chứ bữa giờ có tuyển tcnh đều có cơ cấu hết rồi bạn ạ, cơ hội hầu như không có(nếu may mắn). Chúc bạn may mắn.

Bằng trung cấp thì làm ngân quỹ hoặc hỗ trợ tín dụng (lương dưới 5 tr), nhưng hỗ trợ tín dụng nếu là nữ có bằng trung cấp còn ưu tiên chứ nam khó lắm, mà giờ bằng cao đẳng đại học nhan nhản nên trong yêu cầu tuyển dụng họ đều tuyển cao đẳng trở lên thôi, mình có người bạn học trung câp y tế vô làm hỗ trợ TD ở 1 ngân hàng nhỏ (anh rể là phó chủ tịch HĐQT)nhưng xin lên làm CVQHKH cũng ko được vì quy chế nhân sự yêu cầu phải có bằng cao đẳng trở lên. Thôi thì đi học liên thông và tại chức đi. Ko thì có quen ai làm bên sacom xin vô làm bảo vệ đi rồi chờ bên ngân quỹ thiếu người thi xin vô làm ngân quỹ trong thời gian đó học liên thông luôn, bao giờ có bằng gửi đơn đề suất điều chuyển qua làm CVQHKH luôn chiêu này mình gặp nhiều lắm rồi một số ngân hàng khác cũng có nhièu anh bảovệ lên tín dụng theo cách này, mất tầm 2 năm thôi.

nói chung là khó, giờ bằng cấp ĐH rất nhiều cũng đang thất nghiệp dài

em là sinh viên đại học, tháng 6 này ra trường, tiếng anh và vi tính đều có đủ, điểm học tập cũng tốt nhưng vì lỡ chân mà em không thực tập được ở ngân hàng mà lại thực tập trong công ty môi giới bất động sản, bây giờ em cảm thấy thua kém bạn bè nhiều quá, không có kinh nghiệm như mấy bạn được thực tập ở ngân hàng, sau này em có thể làm việc ở ngân hàng nữa không ạ? và làm sao để có kinh nghiệm ạ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,493
Thành viên mới nhất
Keonhacaibike1
Back
Bên trên