“Bằng đẹp” vẫn thất nghiệp

Chú nói như kiểu anh người thế kỷ trước ấy, anh K50, mới ra trường hè này thôi ợ:))
Ông LAD là ông nào. Trước a cũng học MHT một ông, chuyên gia đá đểu khoa mình, nói chung là kêu khoa mình k bằng khoa Toán của lão=)) Hài vãi:))
Hóa ra là người mình cả :))
Ông LAD là ông Lê Anh Đức bên phòng quản lý đào tạo, chuyên làm công việc quản lý điểm cho chúng ta
Thế thì anh phải tích cực chia sẻ kinh nghiệm cho bọn đàn em này, không thì thất nghiệp cả lũ, mất mặt dân TCNH NEU :))

Mình công nhận sinh viên thiếu kĩ năng mềm là điều quan trọng dẫn đến khó xin việc nhưng mình thiết nghĩ không phải chỉ có sinh viên mới thiếu định hướng cho kĩ năng mềm khi mới vào trường mà ngay cả người lớn, nhà trường thầy cô, và xã hội những người đi trước biết rất rõ điều này nhưng không tạo định hướng chỉ dẫn và đưa vào hệ thống giáo dục. Người đào tạo và người thuê là hai bên độc lập khác nhau. Minh chỉ biết rằng có một số giảng viên đã dạy học sinh, sinh viên kĩ năng xã hội bằng nhậu nhẹt, lobby...Và sinh viên chúng ta cũng thế thôi, tự biến mình thành những con sâu rượu. Những người đó cũng có thê tự nghĩ họ là những người có kĩ năng quan hệ xã hội?! Phải chăng do cả một xã hội như thế rồi. Hic, nếu thế thì chỉ có thể rút kinh nghiệm cho bản thân bằng việc dạy dỗ thế hệ sau.
e nghĩ thiếu định hướng, 1 phần ngay từ khi hướng nghiệp chọn trường thi DH cơ bác ah. tư tưởng nhất định phải có bằng DH vẫn nhiều lắm

em cũng nghĩ định hướng bây giờ thực sự quan trọng, nó ảnh hưởng đến con đường sau này

Bằng cấp là một chuyện! Năng lực lại là chuyện khác! haizz...
Cái tiêu đề vô duyên quá!(có phải có bằng là có tất cả đâu ~.~)

Ôi,từ khi có cái hệ tín chỉ giỏi nhan nhản,kiểu gì chả thất nghiệp :)) ,hỏi lại các a chị hồi xưa hay riêng gì mình học 1 lớp cũng có mấy đứa giỏi đâu,còn xuất sắc phải nói là trâu bò lợn gà :)) ,cho nên bằng cấp h nó phiến phiến,yêu cầu mỗi năm 1 khác cho nên h biết cố gắng trong tầm kiểm soát mà thôi :D

Ôi,từ khi có cái hệ tín chỉ giỏi nhan nhản,kiểu gì chả thất nghiệp :)) ,hỏi lại các a chị hồi xưa hay riêng gì mình học 1 lớp cũng có mấy đứa giỏi đâu,còn xuất sắc phải nói là trâu bò lợn gà :)) ,cho nên bằng cấp h nó phiến phiến,yêu cầu mỗi năm 1 khác cho nên h biết cố gắng trong tầm kiểm soát mà thôi :D

Bạn đang ở đâu thế nhỉ? Tp HCM hay Hà Nội zậy? Biết đâu mình quen nhau đấy !

bằng đep :-< nhưng ai biết đâu điểm ĐH nó ảo thế nào :(
nói chung bh sv mà chỉ học thui thì ra trg cũng chẳng nhà tuyển dụng nào chấp nhận
mà ko có kĩ năng phỏng vấn thì cũng khó mà xin đc việc
như t đây ai cũng bảo bằng giỏi thì sợ j ko kiếm đc việc ngon, nhưng chỉ có mình hiểu mình, nghe vậy mình cũng chỉ biết cười khổ trong lòng thui :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,493
Thành viên mới nhất
Keonhacaibike1
Back
Bên trên