Agribank Ngừng Tuyển Dụng 2012

thientinh

Verified Banker
Tình hình là e nghe phong phanh ngân hàng agribank năm nay có công văn ngừng tuyển dụng
Không biết bác nào biết thông tin gì để Đính Chính lại thông tin này được không ạh
Cảm ơn nhiều

e nghe nói agribank chỉ tuyển sv của 3 trường là hv ngân hn hàng, kinh tế quốc dân, hv tài chính.
thế này thì thương mại như mình dù bằng giỏi cũng phát chán mất

Các trường Đại học trong nước: Đại học Kinh tế quốc dân; Đại học kinh tế TP Hồ Chí Minh; Đại học Ngoại thương; Học viện tài chính; Học viện ngân hàng; Đại học Thương mại; Đại học Ngân hàng TP HCM; Đại học Luật; Đại học quốc gia; Đại học dân lập Thăng Long; Đại học Kinh doanh và Công nghệ Hà Nội; Đại học Tôn Đức Thắng; Đại học Văn Lang; Đại học Huế (khoa kinh tế), Đại học Kinh tế Đà Nẵng, Đại học Duy Tân, Đại học Cần thơ, Đại học kỹ thuật chuyên ngành công nghệ thông tin.
• Đối với các trường Đại học ở nước ngoài: ứng viên phải có chuyên ngành đào tạo phù hợp với vị trí dự tuyển.

Bạn lấy thông tin ở đâu thế? An ủi anh em đấy ah?^^
Các bạn cứ ôn tập đi. Tình hình là công tác tuyển dụng của Agribank vẫn đang triển khai, năm nay có chút khác biết đó là có cái chỉ tiêu gọi là "xét tuyển và tuyển thẳng cho con em cán bộ trong ngành, con thương binh liệt sỹ" tuy nhiên số lượng này không có nhiều vì tiêu chí xét tuyển cũng khá là khoai và số lượng hạn chế, còn đâu vẫn tập trung vào thi tuyển tập trung theo khu vực như năm 2011, chưa có thông tin chính thức là bao giờ sẽ công bố thông tin tuyển dụng trên toàn quốc nhưng dự kiến (và theo quan sát của mình) thì các bạn cứ chuẩn bị hồ sơ + ôn tập + tham gia ứng tuyển vào 1 số bank cổ phần khác để có thêm nhiều kinh nghiệm trước khi ứng tuyển vào Agribank (tầm tháng 10 sẽ có thông tin tuyển dụng, tháng 9 này khả năng sẽ chưa có thông tin j cả). Các bạn trúng tuyển sẽ đi làm vào trung tuần tháng 12 (tùy chi nhánh) hoặc là đầu năm 2013. (sướng nhất các bạn vì dự kiến 2013 nhà nước sẽ tăng lương cơ bản từ 1.050.000 đ lên ~1,8-2tr thì phải ^^)
p/s: Các bạn phải thật sự tự tin, không để tâm lý là bank nhà nước hay con cháu các cụ làm nản ý chí nhé, tụi đấy chỉ được cộng thêm điểm ưu tiên thôi, mà năm nay có mục xét tuyển rồi nên thi cử khả năng tụi nó sẽ ko được cộng đâu, lúc đấy ngang tài ngang sức roài.
Bởi vì, Không gì là không thể. Gluck all!

uhm, đúng là 2 trường này đấy, vì theo t biết thì Kinh doanh công nghệ và Agribank ký kết j j đó.ký j thì t cũng biết :D
Năm trước theo như mình thấy (ko nhớ rõ nhé) là mới có trường Đại học kinh doanh và công nghệ, Đại học Thăng Long (nhớ ko nhầm là 2 trường dân lập) có tên trong danh sách nhận hồ sơ :)

- - - Updated - - -

uhm, đúng là 2 trường này đấy, vì theo t biết thì Kinh doanh công nghệ và Agribank ký kết j j đó.ký j thì t cũng biết :D
Năm trước theo như mình thấy (ko nhớ rõ nhé) là mới có trường Đại học kinh doanh và công nghệ, Đại học Thăng Long (nhớ ko nhầm là 2 trường dân lập) có tên trong danh sách nhận hồ sơ :)

Bạn lấy thông tin ở đâu thế? An ủi anh em đấy ah?^^
Tin của mình thì có nói ra chắc bạn cũng ko kiểm chứng được đâu ;). Mình biết mình mới dám chia sẻ trên 4um, với lại mình cũng đã từng trải qua cảm giác, tâm trạng của các bạn lúc mới ra trường cần nghe ngóng thông tin tuyển dụng của các bank rồi :).
Tất nhiên trong mạng xã hội thông tin có nhiều chiều, các bạn có thể tin, có thể không hoặc có thể nghi ngờ đó là tùy vào các bạn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên