Yêu thật lòng đươc gì không?

có ai yêu thật lòng mà đã thất bại chưa, tai sao lại thất bại?

• Số lượng người bầu chọn
    7
  • Poll closed .
thật tình cờ cho tôi khi đọc được topic này. xin lỗi các bạn nếu như tôi có nói quá dài nhé.
yêu thật lòng ư. tôi đã như thế và giờ vẫn đang như thế. tôi đã rất yêu người ấy, lo lắng cho người ấy, cố gắng làm mọi thứ vì người ấy, học thật tốt cũng vì người ấy... nhiều lằm tôi đã vì người ấy rất nhiều. đây là mối tình đầu của tôi, nó đã rất đẹp, tôi đã có những tháng ngày hạnh phúc nhất với tình yêu đầu tiên trong đời đó.
anh ấy cũng đã rất yêu tôi, quan tâm và chăm sóc tôi rất nhiều, đã là bờ vai để tôi dựa vào mối khi có chuyện buồn, là người để tôi huyên thuyên đủ chuyện, anh đã như người anh dạy cho tôi biết nhiều thứ về cuộc sống này. bọn tôi yêu nhau đã gần 3 năm, bằng đấy thời gian chúng tôi đã trải qua bao hạnh phúc, vui cười, khó khăn, cãi vã.
khi tôi chuẩn bị ra trường anh và gia đình anh muốn hỏi cưới, tôi cứ tưởng rằng cuộc đời mình thật hạnh phúc, nhưng lại không chiều lòng người, điều ko ai ngờ tới là gia đình tôi lại phản đối, khi chưa biết rõ về anh là người như thế nào với lý do tôi phải học cao học đã mới nghĩ đến chuyện đó. rồi nhiều chuyện xảy ra. chuyện tình của chúng tôi hình như từ đây có vết nứt, bên cạnh nhau thay vì như trc kia chúng tôi chỉ có tiếng cười thì giờ đây lại thỉnh thoảng thêm vào là sự im lặng và đôi lúc là cãi vã.
tôi vẫn cố gằng học để ra trường, có một việc làm ổn định rồi thuyết phục bố mẹ tôi rằng tôi đã đủ lớn để biết mình làm được những gì. tôi vẫn còn yêu anh, yêu nhiều lắm thế nhưng một sự thật mà ko bao giờ tôi muốn nó xảy ra, anh nhắn tin nói anh không còn yêu tôi nữa, anh không cố được, chia tay sẽ tốt cho cả hai.
chỉ còn mấy ngày nữa sẽ đến cuộc thi cuối cùng của 4 năm đại học. anh nói với tôi điều đó. tôi ko biết mình sẽ phải làm gì để có thể vượt qua được chuyện này. giờ đây tôi chỉ biết im lặng và không biết phải làm như thế nào. tôi đã yêu anh thật lòng mà. tôi cũng nghĩ rằng anh cũng yêu tôi thật lòng chả nhẽ không phải ư.
làm thế nào để tôi lấy lại niềm tin ở tình yêu đây. một tình yêu thật lòng của tôi sau gần 3 năm trời bị trả lại là không còn yêu nữa.
tôi cũng đã yêu thật lòng mà sao lại nhận lại là kết cục này.

Đã và đang yêu thật lòng :"> CƠ mà các anh ý ở mãi bên Hàn Xẻng xa xôi, thế nên mềnh chả bao giờ sợ sẽ thất bại
Cơ mà tình yêu ấy rất nghiêm túc :"> Còn vấn đề bạn giai, thật quá nan giải
Mình là 1 đứa sợ trách nhiệm :D

thật tình cờ cho tôi khi đọc được topic này. xin lỗi các bạn nếu như tôi có nói quá dài nhé.
yêu thật lòng ư. tôi đã như thế và giờ vẫn đang như thế. tôi đã rất yêu người ấy, lo lắng cho người ấy, cố gắng làm mọi thứ vì người ấy, học thật tốt cũng vì người ấy... nhiều lằm tôi đã vì người ấy rất nhiều. đây là mối tình đầu của tôi, nó đã rất đẹp, tôi đã có những tháng ngày hạnh phúc nhất với tình yêu đầu tiên trong đời đó.
anh ấy cũng đã rất yêu tôi, quan tâm và chăm sóc tôi rất nhiều, đã là bờ vai để tôi dựa vào mối khi có chuyện buồn, là người để tôi huyên thuyên đủ chuyện, anh đã như người anh dạy cho tôi biết nhiều thứ về cuộc sống này. bọn tôi yêu nhau đã gần 3 năm, bằng đấy thời gian chúng tôi đã trải qua bao hạnh phúc, vui cười, khó khăn, cãi vã.
khi tôi chuẩn bị ra trường anh và gia đình anh muốn hỏi cưới, tôi cứ tưởng rằng cuộc đời mình thật hạnh phúc, nhưng lại không chiều lòng người, điều ko ai ngờ tới là gia đình tôi lại phản đối, khi chưa biết rõ về anh là người như thế nào với lý do tôi phải học cao học đã mới nghĩ đến chuyện đó. rồi nhiều chuyện xảy ra. chuyện tình của chúng tôi hình như từ đây có vết nứt, bên cạnh nhau thay vì như trc kia chúng tôi chỉ có tiếng cười thì giờ đây lại thỉnh thoảng thêm vào là sự im lặng và đôi lúc là cãi vã.
tôi vẫn cố gằng học để ra trường, có một việc làm ổn định rồi thuyết phục bố mẹ tôi rằng tôi đã đủ lớn để biết mình làm được những gì. tôi vẫn còn yêu anh, yêu nhiều lắm thế nhưng một sự thật mà ko bao giờ tôi muốn nó xảy ra, anh nhắn tin nói anh không còn yêu tôi nữa, anh không cố được, chia tay sẽ tốt cho cả hai.
chỉ còn mấy ngày nữa sẽ đến cuộc thi cuối cùng của 4 năm đại học. anh nói với tôi điều đó. tôi ko biết mình sẽ phải làm gì để có thể vượt qua được chuyện này. giờ đây tôi chỉ biết im lặng và không biết phải làm như thế nào. tôi đã yêu anh thật lòng mà. tôi cũng nghĩ rằng anh cũng yêu tôi thật lòng chả nhẽ không phải ư.
làm thế nào để tôi lấy lại niềm tin ở tình yêu đây. một tình yêu thật lòng của tôi sau gần 3 năm trời bị trả lại là không còn yêu nữa.
tôi cũng đã yêu thật lòng mà sao lại nhận lại là kết cục này.

Mình tin rồi bạn sẽ lại gặp một tình yêu đẹp :) Đừng bao giờ để đánh mất niềm tin :)

yêu thật lòng ah? mình nghĩ là có, dù rằng bây giờ xã hôi đã phát triển kéo theo đó là những suy nghĩ toán tính hơn thiệt, nhưng đó khôgn phải là suy nghĩ của tất cả mọi người. Ở đâu đó trong cuộc sống chúng ta vẫn gặp những mối tình đẹp, những người yêu và dám yêu bằng tất cả trái tim và bảo vệ tình yêu của mình. Khi ở bên cạnh một ai đó mình được là chính mình, vui vẻ, vô tư.:)):))

2 bạn yêu nhau lâu chưa? nói chung là nếu bố mẹ người con gái kia không thích. mà người yêu bạn cũng không có đủ nghị lực để vượt qua thử thách đó thì 2 bạn khó đến với nhau lắm dù cho có yêu nhau thế nào ? như tớ đang ở trong tình trạng đó. rất chán nản.hic..bọn tớ cũng yêu nhau được gần 4 năm rồi cũng có ý định đi tới hôn nhân rồi nhưng càng ngày càng có nhiều chuyện xảy ra khiến cả 2 đều cảm thấy mệt mỏi và chán..

Ranh giới giữa cái Được và cái Mất đôi khi mơ hồ lắm. Có thể là Mất, nhưng theo hướng khác, có khi nó lại là cái Được. Mất đi 1 người ...ko yêu mình, để biết rằng người ấy ko dành cho mình, và vẫn còn có người dành cho mình ở đâu đó ngoài kia. :). Nếu tính toán đến cái sự Được và Mất khi yêu, mình nghĩ ấy ko còn là yêu thật lòng nữa rồi... Nhưng nếu thật sự ko suy nghĩ gì, và ..bất chấp, nó lại là Ty có chút ...mù quáng... Nhưng mù quáng và mơ mộng, ấy là 1 phần của Ty... Mà sao mình nói lộn xộn thế nhỉ? :">

Cứ cho đi, rồi bạn sẽ nhận lại nhiều hơn thế. Có thể kết quả ko đc như ta mong muốn, nhưng làm theo trái tim mình thì chẳng bao giờ cảm thấy hối hận cả. ^^.
Mình tin thế ! :)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Yêu thật lòng được nhiều lắm chứ. Mình thì chưa đến mức để gọi là yêu. Nhưng mình nghĩ yêu thật lòng, ít nhất mình cũng đã thành thật với chính bản thân. Như vậy thôi là đủ. Trên đời này, có ai thành thật với chính bản thân mình 100% đâu. Thật lòng nghĩa là mình đã dũng cảm thừa nhận tình cảm của chính mình.

Đơn phương hay không đơn phương không là vấn đề gì cả. Tình yêu chỉ đơn giản là cảm xúc cuả mình thôi, không thể yêu cầu đối phương cũng phải có tình cảm với mình. Cho đi không nhất thiết phải nhận lại.

Bạn trantam.... hạnh phúc vì yêu và được yêu. Chúc bạn lun thành thật và hết mình vì tình yêu đó !!

yêu thật rồi sẽ gặp đc người thật yêu mình. quan trọng là đừng đánh mất niềm tin. và mong rằng 2 người vững tin vào nhau để vươt qua đc áp lực gia đình

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên