Yêu cầu tiếng Anh của các NHTM?!

Các anh chị nào có kinh nghiệm thì cho em hỏi 1 chút:

1. Các NH hiện nay tuyển dụng thì yêu cầu tiếng Anh thì sử dụng tiêu chuẩn nào? bằng A-B-C? Toeic hay Ielts?
2. Nếu Toeic hay Ielts thì yêu cầu mức điểm tầm bao nhiêu?

Ps: Vẫn biết là mỗi NH 1 yêu cầu, chỉ tiêu riêng nhưng ở đây em muốn hỏi về cái độ phổ biến nhất.
Tks.

theo mình biết thì toice hay ielts đều được , nhưng toiec thì phổ biến hơn , tối thiểu thì cũng phải được 550đ toice mới được , cao hơn thì càng tốt

theo t nhận thấy thường thì ngta yêu cầu tiếng anh bằng C là chủ yếu. kể cả bạn k có toeic, ielts... hoặc có nhưng thấp thì bằng C vẫn đủ điều kiện để nộp hsơ, đi thi
còn 1 khi đã yêu cầu toeic thì ~ ngân hàng như BIDV, Vietin, Vietcom sẽ yêu cầu tầm 6 7 trăm j thì fải k nhớ lắm :">
à còn VP thì toeic thấp nhất là 300 thôi
các chứng chỉ tương đương nhau nên cũng k quá fải lo lắng về chứng chỉ tiếng anh đâu, NH linh động cái đấy lắm

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
cái này còn phụ thuộc vào vị trí và ngân hàng bạn ứng tuyến nữa!

anh em có tai liệu gì hay để ôn thi tiếng anh vào ngân hàng không? chỉ cần thi qua tiếng anh vào ngân hàng thôi chứ chắc vị trí mình ứng tuyển vào ngân hàng không cần sử dụng đến tiếng anh đâu. ngân hàng nào thi nghiệp vụ và tin học như agribank thì tốt, mình kém môn tiếng anh lắm mà.

Theo mình được biết thì cái chứng chỉ tiếng Anh cũng không phải quá quan trọng. Quan trọng là lúc được phỏng vấn mình thể hiện như thế nào thui!

Ông anh đi làm rùi cứ kêu: mày cố gắng ra trường kiếm cái Ielts tầm 6 chấm trở lên.
Ai biết rõ chỉ e vs......

anh em có tai liệu gì hay để ôn thi tiếng anh vào ngân hàng không? chỉ cần thi qua tiếng anh vào ngân hàng thôi chứ chắc vị trí mình ứng tuyển vào ngân hàng không cần sử dụng đến tiếng anh đâu. ngân hàng nào thi nghiệp vụ và tin học như agribank thì tốt, mình kém môn tiếng anh lắm mà.

Mình thi ngân hàng rùi mà đề tiếng anh có liên quan đến ngân hàng đâu, chủ yếu là ngữ pháp cơ bản thôi mà, có chăng thì có ngân hàng Oceanbank với GP thì đề thi tiếng anh có liên quan chút đến nghiệp vụ, còn tùy ngân hàng và tùy vào vị trí ứng tuyển nữa !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,594
Thành viên mới nhất
sanforexuyti
Back
Bên trên