Xưng hô trong đơn xin việc của thực tập viên

Chào buổi sáng các anh chị,

Em có 1 thắc mắc. Những đơn xin việc của những ng đi làm thường là xưng tôi trong đó, nhưng đối với đơn xin việc thực tập có nên xưng tôi không ạ? Hay vẫn xưng là em? Sự đánh giá qua 2 cách xưng hô này như thế nào ạ?

Những câu trả lời của anh/chị sẽ giúp ích rất nhiều cho em. Em cám ơn.

Nhân sự họ quen với việc khi đọc trên văn bản (Đơn xin việc, Thư tự giới thiệu,...) ứng viên gửi về là "tôi", nên em xưng hô như vậy khi ứng tuyển các chương trình Thực tập sinh cũng k sao đâu. Năm ngoái anh có cô em cũng xưng "tôi" trong Đơn xin việc khi ứng tuyển thực tập sinh, sau đó con bé vẫn được thông báo đi test, PV & trúng tuyển:D. Quan trọng là viết CV thế nào để qua vòng lọc hồ sơ, Đơn xin việc phải ngắn gọn, xúc tích, thể hiện mong muốn tham gia thực tập tại Ngân hàng. Qua được vòng lọc hồ sơ rồi thì ôn tập tốt để qua vòng thi viết, đến vòng PV thì thể hiện tốt 1 chút, và nhớ, lúc này mới cần xưng hô: "Em - Anh/Chị":)

Nhân sự họ quen với việc khi đọc trên văn bản (Đơn xin việc, Thư tự giới thiệu,...) ứng viên gửi về là "tôi", nên em xưng hô như vậy khi ứng tuyển các chương trình Thực tập sinh cũng k sao đâu. Năm ngoái anh có cô em cũng xưng "tôi" trong Đơn xin việc khi ứng tuyển thực tập sinh, sau đó con bé vẫn được thông báo đi test, PV & trúng tuyển:D. Quan trọng là viết CV thế nào để qua vòng lọc hồ sơ, Đơn xin việc phải ngắn gọn, xúc tích, thể hiện mong muốn tham gia thực tập tại Ngân hàng. Qua được vòng lọc hồ sơ rồi thì ôn tập tốt để qua vòng thi viết, đến vòng PV thì thể hiện tốt 1 chút, và nhớ, lúc này mới cần xưng hô: "Em - Anh/Chị":)

Cám ơn những lời nhận xét của anh rất nhiều, em cũng đang tìm hiểu để viết đơn xin việc. Theo như a nói,có vẻ a làm trong phòng ban nhân sự?

Cám ơn những lời nhận xét của anh rất nhiều, em cũng đang tìm hiểu để viết đơn xin việc. Theo như a nói,có vẻ a làm trong phòng ban nhân sự?
Không em ak. Chỉ là anh có chút ít kinh nghiệm qua nhiều lần đồng hành cùng các mem trên UB thôi:). Mùa tuyển Thực tập sinh đang đến gần, em chuẩn bị cho mình một tâm thế từ sớm như vậy là rất tốt đấy. Hiện tại Sacombank đang tuyển Thực tập sinh, đừng bỏ qua cơ hội này em nhé. Sacombank là NH có chương trình Thực tập sinh lâu đời & chuyên nghiệp nhất đấy. Chúc em may mắn!

Không em ak. Chỉ là anh có chút ít kinh nghiệm qua nhiều lần đồng hành cùng các mem trên UB thôi:). Mùa tuyển Thực tập sinh đang đến gần, em chuẩn bị cho mình một tâm thế từ sớm như vậy là rất tốt đấy. Hiện tại Sacombank đang tuyển Thực tập sinh, đừng bỏ qua cơ hội này em nhé. Sacombank là NH có chương trình Thực tập sinh lâu đời & chuyên nghiệp nhất đấy. Chúc em may mắn!

Vâng, em cũng đang chuẩn bị các bước cần thiết để tiền hành thực tập. Hiện tại em cũng đã chuẩn bị hồ sơ để nộp vào Sacombank. Anh hiện đang làm vị trí nào ạ?

thế thì nên xưng hô như thế nào ạ ( trong đơn xin thực tập ạ)
Theo kinh nghiệm của mình thì đơn hay các giấy tờ thì bạn nên xưng tôi để thể hiện sự chuyên nghiệp.

- - - Updated - - -

Thế lúc trả lời phỏng vấn xưng "Tôi" được ko ạ?
Khi phỏng vấn hay như kể cả trong công việc sau này mình thấy đã phần ở các công ty bên ngoài thường xưng hô là em, gọi anh/chị, đối với các đơn vị nhà nước với người có tuổi thường gọi là chú chứ mình thấy hiếm khi gọi là bác lắm :)

mình cũng vừa hoàn thành đơn xin học việc tại Viettinbank :) cách xưng hôi tôi nghe khá lạ nhưng đúng với văn phong của đơn từ bạn à :)

Cũng cùng chủ đề này mọi người cho em hỏi tí nhá :)
Em đang là sinh viên năm 3, năm sau là em ra trường. Mọi người cho em hỏi rằng trong hồ sơ xin việc thì CV của mình có nên điền theo các mẫu có sẵn hay là tự mình đánh máy rồi in ra ? Và cách viết CV như thế nào?
Em cảm ơn anh/chị nhiều!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,533
Thành viên mới nhất
dongthunggo
Back