[Xin tư vấn] Người nào thích ứng vị trí nào trong ngân hàng?

Như tiêu đề,Em muốn tìm hiểu về nhiệm vụ các nhân viên NH. Em muốn làm việc trong ngân hàng nhưng không biết trong ngân hàng có những bộ phận nào? Và người như thế nào để phù hợp với các vị trí đó? Cần phải phát huy những mặt nào để có thêm cơ hội làm việc tại ngân hàng? như nhiều người trông ù lì,chậm chạp liệu con đường vào ngân hàng có dành cho họ?
ví dụ: nhân viên QHKH cá nhân thì cần những kĩ năng gì? và theo ý kiến khách quan các anh chị (đừng phụ thuộc vào cv mình đang làm) hãy cho e xin ý kiến là bộ phận nào hiện nay "ổn" nhất,về mặt tài chính,hoa hồng,thưởng,áp lực nhẹ nhàng ,....vv
Đặt như trường hợp e,hiện nay e mới năm 3 và là cộng tác viên phát hành thẻ cho 1 ngân hàng,cẩn thận,nhiệt tình ,trách nhiệm công việc cao,...với 1 số khả năng trên em nên chọn con đường nào để đi ạ? đây là mong mỏi nhiều bạn như em nên mong các anh chị bỏ 1 chút thời gian cho e 1 số ý kiến khách quan.e xin cảm ơn
Em xin cảm ơn!

Chỉnh sửa lần cuối:
Mình thì đang thực tập (là kì II năm 4)...
Và cũng đang tìm hiểu về các vị trí cụ thể để định hình dần...
Nếu có anh chị nào quen quen mà nói chuyện được thì có lẽ khỏe nhất...
Nhưng không có thì như bác *rong ran* ở trên nói, Google vs đọc thông tin cụ thể ở mỗi lần tuyển dụng thôi...
Thêm 1 kênh nữa là tìm hiểu trên UB này... nhiều cái đều là kinh nghiệm cả, đọc cũng khá thú vị nữa :p

Klq nhưng hỏi với một thái độ nhiệt tình hình như nhiều người không thích :D... Người ta quan tâm nhiều hơn nếu bạn hỏi 1 câu đã từng có trong suy nghĩ của họ... ---> Đúc kết từ vài ngày đầu thực tập :p

Quả thật câu hỏi của mình chung chung và khó trả lời khi bao quát toàn bộ vị trí nên phải trông chờ vào sự đúc kết kinh nghiệm các bậc đàn anh thôi,nhưng phải dựa trên tinh thần khách quan mà nhận định chứ cứ dựa vào vị trí mình làm,ko muốn nói tới vị trí khác chắc không thu được kinh nghiệm nhiều.

Riêng cái khoản đòi áp lực nhẹ mà lương thưởng cao là k có đâu, cống hiến nhiều thì hưởng nhiều và ngược lại.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,560
Thành viên mới nhất
badcompanymerch
Back
Bên trên