Xin kinh nghiệm thi tuyển vị trí NV Kiểm toán ở ACB

Chào mọi người, lúc nãy mình vừa nhận được tin nhắn gọi đi thi tuyển vị trí NV Quan hệ khách hàng (kiểm toán), lúc đăng tin tuyển dụng là vị trí: NV kiểm toán nên mình nghĩ là kiểm toán trong lĩnh vực cho vay và đi vay :-S.
Job Description
  • Thực hiện kiểm toán một hoặc một số mảng nghiệp vụ/công việc hoàn toàn độc lập.
  • Giám sát từ xa một hoặc một số nghiệp vụ/công việc của các đơn vị thông qua việc kiểm tra số liệu trên toàn hệ thống hoàn toàn độc lập.
  • Xây dựng mẫu biểu dưới sự giám sát của cấp quản lý trực tiếp.
  • Giám sát sự tuân thủ một hoặc một số mảng nghiệp vụ/công việc theo cơ chế, chính sách, quy trình hiện hành của hệ thống ACB so với quy định của Pháp luật và Nhà nước.
  • Thực hiện đánh giá nội bộ (ĐGNB) một số mảng nghiệp vụ/công việc, đánh giá chất lượng (ĐGCL) hoạt động một số mảng /nghiệp vụ/công việc (checklist) các Phòng/BP KTNB các đơn vị và theo dõi tiến độ khắc phục, thẩm tra hành động khắc phục.
  • Thực hiện cung cấp, lưu trữ số liệu, xây dựng mẫu biểu mới.
  • Soạn thảo/điều chỉnh hướng dẫn kiểm tra một số nghiệp vụ/công việc (checklist, biểu mẫu).
  • Tiếp nhận và giải đáp thắc mắc liên quan đến kiểm toán một số nghiệp vụ/công việc.
  • Tổng hợp báo cáo của các Phòng/Bộ phận dưới sự giám sát của cấp quản lý trực tiếp.
  • Theo dõi và lập báo cáo khắc phục theo kiến nghị của Kiểm toán nội bộ dưới dự giám sát của cấp quản lý trực tiếp.
Job Requirement
  • Tốt nghiệp Đại học, chuyên ngành Kinh tế, Tài chính, Ngân hàng, Luật.
  • Có kiến thức cơ bản về nội dung các quy định của Luật pháp Nhà nước và quy định của ACB có liên quan trong công việc.
  • Tiếng Anh trình độ tương đương C.
  • Kỹ năng soạn thảo văn bản.
  • Kỹ năng đám phán.
  • Phẩm chất trung thực, khách quan, bảo mật và có ý thức chấp hành kỹ luật.
  • Tuân thủ các chuẩn mực về đạo đức nghề nghiệp.
  • Có sự thận trọng nghề nghiệp đúng mức khi thực hiện công việc kiểm toán
Cụ thể công việc như này ạ. Ai có kinh nghiệm thi tuyển cho vị trí này thì giúp mình với.
À nếu có thì cho mình xin luôn các văn bản pháp luật liên quan đến vị trí này với.
Cảm ơn mọi người.

Bên nhân sự có gọi nhưng t đi trên đường nên k nghe máy đk.1 lúc sau t cũng nhận đk tin nhắn báo t2 đến ký thư mời nhận việc nè... t4 phan chu trinh..9h.. c cũng thế chứ???
Mình cũng vừa nhận được tin nhắn mời đến ký thư mời nhận việc. Tiếc cho mình là mình vừa đỗ ở Công ty kiểm toán hùng vương, lại nộp bằng ở đấy, giờ không biết nên như thế nào? nghỉ việc thì phải đền bù hợp đồng

Mình cũng học TC- NH, ko học kiểm toán. Đề thi thì có lý thuyết thôi bạn ạ, 1 số câu về tín dụng, 1 số câu về kiểm toán. Mình thi ngày 6/11, phỏng vấn lần cuối ngày 21/11, giờ vẫn đang dài cổ chờ offer :(.
bạn ơi nghiệp vụ bao nhiêu câu vậy bạn?

Không biết lương ở vị trí kiểm toán nội bộ như thế nào các bạn nhỉ? Mình cũng thích ngân hàng ACB lắm lắm, bạn nào cho mình lời khuyên chân thành với

Không biết lương ở vị trí kiểm toán nội bộ như thế nào các bạn nhỉ? Mình cũng thích ngân hàng ACB lắm lắm, bạn nào cho mình lời khuyên chân thành với
Mình nghĩ nếu bạn thích Acb thì thử đến nói khó với chỗ Hùng Vương kia xem họ có đồng ý trả bằng và không bắt bồi thường không. Bạn mới nhận việc thì hy vọng họ không gây khó khăn. Còn vụ lương lậu thì khả năng là bên Acb thấp hơn.

Mình nghĩ nếu bạn thích Acb thì thử đến nói khó với chỗ Hùng Vương kia xem họ có đồng ý trả bằng và không bắt bồi thường không. Bạn mới nhận việc thì hy vọng họ không gây khó khăn. Còn vụ lương lậu thì khả năng là bên Acb thấp hơn.
:)) Nhưng t thấy ở ACB cơ hội phát triển sẽ cao hơn, môi trường chuyên nghiệp hơn, bạn t đi làm kiểm toán ở công ty ngoài áp lực với vất vả lắm, lương lậu lại thấp nữa, bạn Maimoilap123 ạ :)

Victotung là bạn đã có kinh nghiệm kiểm toán mà pv đầu tiên đấy à???

:)) Nhưng t thấy ở ACB cơ hội phát triển sẽ cao hơn, môi trường chuyên nghiệp hơn, bạn t đi làm kiểm toán ở công ty ngoài áp lực với vất vả lắm, lương lậu lại thấp nữa, bạn Maimoilap123 ạ :)
Thì bạn chỉ nói vấn đề lương lậu nên tớ nghĩ là bên Acb thấp hơn. Còn cơ hội thì cũng chả biết nữa :(. Làm kiểm toán độc lập thì vất vả là chắc rồi. Lương thì tớ thấy cũng khá mà, bạn tớ làm bên aasc mới ra lương cũng đc gần 7 củ khoai. Mà không biết lên ký thư mời xong rồi đi đào tạo, đào tạo xong thi đạt rồi mới thử việc hay sao nhỉ.

Thì bạn chỉ nói vấn đề lương lậu nên tớ nghĩ là bên Acb thấp hơn. Còn cơ hội thì cũng chả biết nữa :(. Làm kiểm toán độc lập thì vất vả là chắc rồi. Lương thì tớ thấy cũng khá mà, bạn tớ làm bên aasc mới ra lương cũng đc gần 7 củ khoai. Mà không biết lên ký thư mời xong rồi đi đào tạo, đào tạo xong thi đạt rồi mới thử việc hay sao nhỉ.
AASC là công ty bự bự, he, bạn t cũng nhiều đứa lương lậu khác nhau, vì nhiều quy mô cũng khác, nhưng trung bình chung t thấy ngân hàng cũng ổn ổn, hazzzz, t cũng không rõ khoản đi đào tạo là như thế nào, nếu không qua chẳng nhẽ lại quay về con số 0 tròn trĩnh à bạn, t hỏi mấy đứa làm ngân hàng thì hầu hết là qua giai đoạn thử việc thôi

AASC là công ty bự bự, he, bạn t cũng nhiều đứa lương lậu khác nhau, vì nhiều quy mô cũng khác, nhưng trung bình chung t thấy ngân hàng cũng ổn ổn, hazzzz, t cũng không rõ khoản đi đào tạo là như thế nào, nếu không qua chẳng nhẽ lại quay về con số 0 tròn trĩnh à bạn, t hỏi mấy đứa làm ngân hàng thì hầu hết là qua giai đoạn thử việc thôi
Ừ. Hy vọng bên kiểm toán thì cạnh tranh đào thải ko quá gay gắt :(. Cố gắng thôi chứ biết sao. Thế bạn quyết định sao roài. À bạn làm bên Hùng Vương đó lương thế nào? Bên HV cũng là công ty kiểm toán lớn mà nhỉ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,653
Thành viên mới nhất
euchinicute
Back
Bên trên