Xin kinh nghiệm để xin chỗ thực tập trong ngân hàng!!

Các bạn cho mình hỏi là, với những Ngân hàng ko có chương trình Thực tập sinh, thì mình vào xin như thế nào ah!
Có phải vào gặp các chị GDV rồi hỏi thăm ko, có cần gọi điện thoại trước để hỏi thăm ko ah!
Mà mình nói như thế nào để được thực tập, và mình thực tập trong đó thì có lơi gì cho ngân hàng đễ thuyết phục họ cho mình thực tập.
Chứ tham gia ứng tuyển của mấy ngân hàng khác thì biết bao giờ có chỗ thực tập, haiz..........lo wa!!!
@};-@};-@};-

mình cũng cùng nỗi lo, xin 1 ghế ngồi nghe anh chị chỉ giáo

Các pan biet chỗ nào nhận hồ sơ thự tập không vậy ở Bình Duong hoac TP HCM cũng dc! Chak chit mat!......không biết sẽ đi về dau!!hihix

Ngắn gọn là: NHẤT THÂN, NHÌ QUEN. Chỉ một số ít ngân hàng có chương trình cho thực tập sinh thôi. :(

sacombank hằng năm vẫn tuyển đấy, bạn lên trang web rồi apply đi, mình cũng đang thực tập ở đó đấy

Giấy giới thiệu của nhà trường chỉ cần mang đến ngân hàng nộp khi bạn đã tìm được chỗ thực tập thôi, chứ nó không phải là hồ sơ ứng tuyển nên bạn cần già nhiều, hơn nữa bạn cũng có thể phôt ra để nộp vào ngân hàng cũng được, các cán bộ ngân hàng họ cũng đã từng là sinh viên nên họ cũng không đòi hỏi quá kĩ lưỡng ở bạn, nếu họ đã nhận bạn vào thực tập thì cho dù có giấy giới thiệu hay không họ vẫn nhân bạn thôi, mình làm bên ngân hàng Abbank bên mình thì khá trọng nhân tài nên bạn nào năng động có nhu cầu xin thực tập bên mình vẫn giúp, chúc bạn thành công nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch
Back
Bên trên