HOT Vòng Sơ tuyển của Ngân Hàng Đông Á (EAB)

Chào các anh/chị và các bạn,

Tình hình là em vừa nhận được mail từ bên Ngân Hàng Đông Á mời tham dự vòng Sơ tuyển vị trí Nhân Viên Hỗ Trợ Tín Dụng vào thứ tư tuần này (9/7/2014). Có bạn nào nhận được mail giống em không ạ? Các anh/chị và các bạn cho em hỏi là vòng Sơ tuyển thì sẽ làm những gì? Vì trước giờ toàn là qua vòng hồ sơ thì đến vòng Test rồi ạ. Mong các anh/chị và các bạn chỉ bảo 1 vài kinh nghiệm trong vòng này, em chân thành cảm ơn ạ! :)

Shao đây, shao em chưa có cái thông tin gì hết thế này. Chẳng lẽ ..... :confused::confused::confused::confused:
chị @quy85 ơi, chị thi ngày bao nhiêu với đăng ký chi nhánh nào vậy ạ? Bữa em thi, chị bên nhân sự có hỏi mấy bạn là đăng ký chi nhánh nào nữa kia.
Chị thi ngày 14/07 bên Bạch Đằng, đăng ký làm ở Quận 1 và quận 5 em à.

25/7 E đi PV NV phát triển kinh doanh ngân hàng đông á
Trước giờ toàn làm bên doanh nghiệp nên không bit gì về ngân hàng:(:(:(:(:(:(:(:( ai có kinh nghiệm chia sẻ giúp e với ...
VD như họ thường hỏi những gì ....
Thanks all :):)

Cảm ơn chị nhé, nghe chị nói vậy em biết mình phải quyết định sao rồi :D Em cũng học Ngân hàng nè chị, em nghĩ chị đi làm có kinh nghiệm rồi phải dễ hơn hơn tụi em mới tốt nghiệp chứ ạ :)
Chính vì có kinh nghiệm nên chị không muốn tiếp tục nữa....Chị đã làm tín dụng 8 năm ở 1 ngân hàng lớn nhất nước...và can đảm xin nghỉ vì...vô số lí do tế nhị. Sau đó có vài anh chị nghỉ theo. Bây giờ không muốn dây vô thẩm định tín dụng nữa nên chọn làm HTTD cho an toàn. Phỏng vấn thì...hên xui...Có khi mấy em mới ra trường được chọn vì...dễ dụ. He, he

Chị thi ngày 14/07 bên Bạch Đằng, đăng ký làm ở Quận 1 và quận 5 em à.
Trời ơi, em cũng thi ngày 14/07 mà buổi chiều. Mà hôm đấy chị ấy cho em chọn 1 chỗ nên em chọn quận 1 vậy chứ biết sao. Huhu. Màu này chắc em rớt mất tiêu rồi quá.
Chị có kinh nghiệm làm bên ngân hàng chưa ạ? Em sợ em rớt do em k có kinh nghiệm quá. Bọn em toàn mấy đứa mới ti toe không hà.
Đi pv hỏi những gì hả chị?

Chính vì có kinh nghiệm nên chị không muốn tiếp tục nữa....Chị đã làm tín dụng 8 năm ở 1 ngân hàng lớn nhất nước...và can đảm xin nghỉ vì...vô số lí do tế nhị. Sau đó có vài anh chị nghỉ theo. Bây giờ không muốn dây vô thẩm định tín dụng nữa nên chọn làm HTTD cho an toàn. Phỏng vấn thì...hên xui...Có khi mấy em mới ra trường được chọn vì...dễ dụ. He, he
Óa 8 năm làm bên tín dụng rồi. Hèn gì chị hơn bọn chíp hôi như tụi em. Thôi, ván này tâm phục khẩu phục ;););)

Óa 8 năm làm bên tín dụng rồi. Hèn gì chị hơn bọn chíp hôi như tụi em. Thôi, ván này tâm phục khẩu phục ;););)
Chị nói rồi, phỏng vấn thì hỏi về bản thân, công việc từng làm, tại sao chọn NH này, tại sao làm NH kia ngon thế mà xin nghỉ, rồi thì lương bổng linh ta linh tinh í mà. Tự tin lên nào, phỏng vấn giống hệt 1 cuộc trò chuyện, họ hỏi thì trả lời, nếu quan tâm vấn đề gì có thể hỏi lại họ. Kết quả thì hên xui thôi, già như chị ít ai thèm, có khi mấy em mới ra trường được chọn vì...dễ dụ. He, he. :v

các mem ơi! Có bạn nào ứng tuyển vị trí quan hệ kh doanh nghiep mà có mail hẹn PV chưa vây? Hum trước chị kia bảo đầu tuần có kết quả mà mình check mail hoài vẫn ko thấy. Hic

Chị nói rồi, phỏng vấn thì hỏi về bản thân, công việc từng làm, tại sao chọn NH này, tại sao làm NH kia ngon thế mà xin nghỉ, rồi thì lương bổng linh ta linh tinh í mà. Tự tin lên nào, phỏng vấn giống hệt 1 cuộc trò chuyện, họ hỏi thì trả lời, nếu quan tâm vấn đề gì có thể hỏi lại họ. Kết quả thì hên xui thôi, già như chị ít ai thèm, có khi mấy em mới ra trường được chọn vì...dễ dụ. He, he. :v
Hí hí do em nghĩ ưu tiên của HTTD cho những ứng viên có kinh nghiệm bên hỗ trợ or tín dụng nên em đoán em rớt do vậy mà. Còn em pv thì nói chuyện tỉnh queo à, ai hỏi gì nói nấy. hehe
Già nó có kiểu cay của già chứ chị, bí kíp giắt đầy mình, giở ra một phát là quăng bí kíp ra ngay. Hí hí :D:D

các mem ơi! Có bạn nào ứng tuyển vị trí quan hệ kh doanh nghiep mà có mail hẹn PV chưa vây? Hum trước chị kia bảo đầu tuần có kết quả mà mình check mail hoài vẫn ko thấy. Hic
Thôi bạn ợ, nếu chị nhân sự bảo đầu tuần có kết quả mà bây giờ chưa nhận được thì nguy cơ tạch phải lên tới 90% rồi ấy chứ. Tìm cơ hội khác mới được :oops::oops:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,814
Thành viên mới nhất
mykingdom
Back
Bên trên