VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Các bạn tạch Vietinbank thì đừng buồn nhiều nha, mình là người đã thi rất nhiều ngân hàng, thi Vietinbank 4 lần, thi BIDV 2 lần, thi Agribank 1 lần, VCB 2 lần, thi MB 3 lần, Eximbank 3 lần, ACB 3 lần và rất nhiều ngân hàng nhỏ khác, mình hầu như qua hết các vòng viết, chỉ tạch ở vòng phỏng vấn và trong đó mình chỉ đậu mỗi MDB HCM và SHB. Sự thất vọng và nỗi buồn của mình chắc không thua gì các bạn. Đã nhiều lúc mình tự nghĩ là do mình ko có năng lực nên các bank mới từ chối mình như vậy. Mình đã ôn tập và cố gắng rất nhiều, và mình cg đã đậu vị trí QHKH Doanh Nghiệp tại SHB . (Ở MDB, mình chỉ làm tư vấn tín dụng thôi à) Tuy nhiên, khi vào môi trường ngân hàng chuyên nghiệp rồi, mình mới thấy được sự khắc nghiệt của nó và nhận ra là mình không phù hợp để trụ vững ở môi trường này. Và mình đã tìm lối đi riêng, học tài chính ngân hàng của ĐH Ngân Hàng nhưng mình giờ lại theo đuổi nghề thiết kế. Mình nói điều này không phải để nói các bạn từ bỏ mơ ước làm ngân hàng. Hãy làm công việc mà các bạn yêu thích, bắt đầu lại bây giờ không phải là sớm, nhưng vẫn chưa muộn, chỉ khi nào bạn yêu thích công việc của mình và sống chết với nó thì nhất định một ngày nào đó thành công sẽ đến với bạn. Đây là trang fb mình đang kinh doanh nè:
Bean Di Handmade - Bags in Hoi An

Các bạn tạch Vietinbank thì đừng buồn nhiều nha, mình là người đã thi rất nhiều ngân hàng, thi Vietinbank 4 lần, thi BIDV 2 lần, thi Agribank 1 lần, VCB 2 lần, thi MB 3 lần, Eximbank 3 lần, ACB 3 lần và rất nhiều ngân hàng nhỏ khác, mình hầu như qua hết các vòng viết, chỉ tạch ở vòng phỏng vấn và trong đó mình chỉ đậu mỗi MDB HCM và SHB. Sự thất vọng và nỗi buồn của mình chắc không thua gì các bạn. Đã nhiều lúc mình tự nghĩ là do mình ko có năng lực nên các bank mới từ chối mình như vậy. Mình đã ôn tập và cố gắng rất nhiều, và mình cg đã đậu vị trí QHKH Doanh Nghiệp tại SHB . (Ở MDB, mình chỉ làm tư vấn tín dụng thôi à) Tuy nhiên, khi vào môi trường ngân hàng chuyên nghiệp rồi, mình mới thấy được sự khắc nghiệt của nó và nhận ra là mình không phù hợp để trụ vững ở môi trường này. Và mình đã tìm lối đi riêng, học tài chính ngân hàng của ĐH Ngân Hàng nhưng mình giờ lại theo đuổi nghề thiết kế. Mình nói điều này không phải để nói các bạn từ bỏ mơ ước làm ngân hàng. Hãy làm công việc mà các bạn yêu thích, bắt đầu lại bây giờ không phải là sớm, nhưng vẫn chưa muộn, chỉ khi nào bạn yêu thích công việc của mình và sống chết với nó thì nhất định một ngày nào đó thành công sẽ đến với bạn. Đây là trang fb mình đang kinh doanh nè:
Mình cũng là sv dh ngân hàng tphcm đây bạn ơi tuy chưa làm ngân hàng bao giờ nhưng mình tìm hiểu khá kĩ tính chất công việc của ngành này và cũng cảm thấy ko hợp, haizzz nghỉ lại thật phí 4 năm dh, và còn rất nhiều bạn bè của mình củng chung hoàn cảnh, chúc bạn thành công, mình chắc cũng phải tìm việc khác thôi

Thanks 2 Bác. Chắc e theo chân các 2 bác đồng môn luôn rồi.
Nhìu lúc thấy mình chỉ chạy việc và uống rựu thuê...tủi.

mình thi bank nhiều lần rớt nhưng tới big4 thi một lần là đậu =)) hy vọng lần này lịch sử lặp lại =)) nhưng nếu mình vào vietin thì phải xác định đánh đổi nhiều thứ :))

uhm,mình thi Bắc Nghệ An nhưng mà thi gần cuối cùng cơ,khổ thế đó,lúc pv các chị ấy bảo xong rồi,xong lại hỏi 1 câu nữa rùi mới ra.chắc ko đạt hay sao mà đã chào rùi còn hỏi thêm câu nữa :confused:
Dc hỏi càng nhiều càng có cơ hội mà. Chắc muốn cho bạn thêm cơ hội đó. Chơ mình pv hỏi nhiều mà toàn cười k à. Hức

Vậy là điểm v1 ko liên quan gì đến kq phải ko bạn?
Thông tin chuẩn bạn mình làm nhân sự nhé: KQ có trc 30/04, dự kiến tuần sau ứng viên nhận KQ. Đỗ trượt là do điểm pv v2, lấy từ cao xuống thấp, đủ chỉ tiêu CN thì thôi. K có chn điểm liệt nhé, tính tổng điểm. Các bạn ăn ngon ngủ kĩ sang tuần hóng tiếp nhé. Mình thì tạch r, hơi buồn!!
y là

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,621
Thành viên mới nhất
oubaotiyu1111
Back