VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Mình review vị trí thẩm định tín dụng bán lẻ nhé:
1. Quá trình công tác, các công việc hiện tại đang xử lý.
2. Tại sao lại lựa chọn Vietinbank bây giờ mà không phải từ khi mới ra trường ? Vietinbank đang quản lý/sát nhập với ngân hàng nào ?
3. Đánh giá ngành ngân hàng hiện nay.
4. Em hãy show ra những ưu điểm của mình, ưu điểm nào phù hợp với vị trí đang ứng tuyển ?
5. Trong quá trình làm việc thì bộ hồ sơ nào làm em ấn tượng nhất ? tại sao ?
6. Doanh nghiệp có vốn lưu động ròng âm thì có cho vay ko ? Nếu cho vay thì yếu tố nào là yếu tố tiên quyết, tại sao ?
7. Thẩm định KHCN là thẩm định những yếu tố nào ? hồ sơ pháp lý gồm có những gì ? Thế nào là thẩm định năng lực pháp luật và hành vi dân sự ? Năng lực pháp luật dân sự và hành vi dân sự có từ khi nào ?
8. Hai vợ chồng đang ly thân nhưng chưa ly hôn, tài sản đảm là là bất động sản do bố mẹ vợ cho tặng hai vợ chồng, nhưng chỉ đứng tên vợ thì vợ có vay được ko ? Tại sao, và nếu cho vay được thì phải làm ntn ?
9. Hỏi về tình trạng hôn nhân (chắc thấy mình trẻ quá mà đã đeo nhẫn cưới :D)
Bàn phỏng vấn có 3 người thì chỉ có 2 người hỏi, sau khi phỏng vấn xong sẽ có điểm luôn
Bạn ơi pv xong ngta chấm điểm luôn hả? Bạn có biết điểm của bạn ko?

Nhưng e nhớ là chưa ly hôn thì chưa phân chia ts => ts là của chung. K biết e có nhớ nhầm k :v
Thỏa thuận phân chia tài sản không liên quan đến việc có ly hôn hay không nhé, ngay trong thời kỳ hôn nhân ngta cũng có thể xác lập tài sản riêng/chung bằng thỏa thuận này.

Mình vừa PV Thẩm định bán lẻ về, quay mòng mòng hơn 20p, hội đồng 3 chị luôn :D bị hớ vài câu thế là bị xoáy, chả biết tình hình tn mà nghe form pv của mình khác mng quá :(
1. Giới thiệu bản thân
2. Vì sao lại ứng tuyển vào vị trí này? Em hiểu gì về vị trí này?
3. Vì sao lại muốn chuyển từ NH cũ sang đây?
4. Hãy chào ban 1 sản phẩm của ngân hàng em cho chị?
5. E quản lý bn kh? Bh dư nợ?
6. Mục tiêu nghề nghiệp trong 3-5 năm nữa
7. Yếu tố nào quan trọng nhất trong thẩm định kh
8. Bước nào trong quá trình thẩm định dễ phát sinh rủi ro nhất?
9. Đã bao giờ có quan điểm thẩm định trái ý kiến của sếp chưa? Xử lý tn
10. Đã gặp th kh nào nhân thân tốt, nguồn thu tốt mà phát sinh nợ xấu chưa? Khi đó xử lý tn?
11. Thẻ tín dụng thì thường thẩm định gì?
12. E có thể lôi kéo được bn kh từ n hem về vietin vì thẩm định cũng có chỉ tiêu phát triển kh
13. Nếu chị bảo e gửi văn bản quy trình của ngân hàng em về vietin e có gưỉ k? vì mục đích vietin đưa e về cũng là 1 phần để lôi kéo phát triển kh mới
14. E đánh giá như nào về vij thế của ngân hàng cũ và vietin trong mảng bán lẻ
15. E đánh giá tn về vấn đề rủi ro thẩm định nguồn thu từ tổng tài sản của một số NH hiện nay

Trả lời xong đơ như cây cơ luôn :(((((((((((((((((((((

Cho vay được, làm thỏa thuận tài sản riêng công chứng là ok, vì mình yêu cầu cung cấp hợp đồng cho tặng nhưng HĐPV bảo không có :D
đúng, hoàn toàn cho vay được, nếu có dc hợp đồng cho tặng vợ thì đơn giản hơn. Nếu ko thì phải ycau ông chồng ký công chứng thế chấp cùng hoặc làm thỏa thuận tsan riêng

Cho vay được, làm thỏa thuận tài sản riêng công chứng là ok, vì mình yêu cầu cung cấp hợp đồng cho tặng nhưng HĐPV bảo không có :D
đúng, hoàn toàn cho vay được, nếu có dc hợp đồng cho tặng vợ thì đơn giản hơn. Nếu ko thì phải ycau ông chồng ký công chứng thế chấp cùng hoặc làm thỏa thuận tsan riêng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên