VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Không kinh nghiệm thì hỏi nghiệp vụ, có kinh nghiệm thì hỏi về công việc từng làm, cách xử lý tình huống đã gặp.

anh chị cho em hỏi thi chuyên viên tư vấn tài chính là trắc nghiệm hay tự luận vậy ạ
Trắc nghiệm em ạ. Anh văn có thể có 1 số câu viết lại câu (chuyển từ chủ động sang bị động, trực tiếp sang gián tiếp, sắp xếp từ nhóm từ cho sẵn,...) như năm ngoái. Còn lại là trắc nghiệm hết.

Mẹ ơi vừa nhận được tin nhắn đi test là lao luôn lên đây, tưởng đâu hết hy vọng rồi. Em thi qhkh cá nhân ạ. Các anh chị cho em hỏi là thi nghiệp vụ cần ôn những mảng kiến thức nào ạ? Em liệt kệ ra 1 số thứ xem đã đủ chưa nhé:
1. Quy trình tín dụng, hồ sơ tín dụng
2. Tài chính doanh nghiệp, thẩm định tín dụng NPV, IRR ...
3. Các sản phẩm tín dụng của ngân hàng
4. Tài sản đảm bảo (ôn gì liên quan đến tài sản đảm bảo em cũng không biết nữa @@)
5. Các loại rủi ro ngân hàng
6. Đánh giá tình hình hoạt động của ngân hàng (phân loại, trích lập dự phòng nợ xấu), 1 số chỉ số đặc trưng của ngân hàng bla bla
Ngoài ra có thừa (thiếu) gì không ạ?

Nếu thi QHKH cá nhân thì chắc sẽ ko hỏi về tài chính DN, NPV, IRR đâu, vì đây là mảng DN rồi :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,607
Thành viên mới nhất
chloemoriondome
Back
Bên trên