VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Cho mình hỏi sự khác nhau về mô tả công việc giữa vị trí QHKH bán lẻ và Tư vấn tài chính (CS) với nhé! Cảm ơn cả nhà!

Có b nào nộp chi nhánh mới ở Chợ Lớn, TP. HCM ko thế? Chia sẻ kinh nghiệm nộp hồ sơ vs!!!

Hôm qua đi nộp hồ sơ, anh nhân sự A sau khi hỏi đủ thứ thì chốt lại, thứ 1 ...những người có kinh nghiệm sẽ được ưu tiên....( mặc dù nộp vào vị trí ko có kinh nghiệm. Thiết nghĩ, thế để chữ ko yêu cầu kinh nghiệm để làm gì? tuyển 3 người mà có 4 người là có kinh nghiệm rồi thì tỷ lệ chọi của bạn là bao nhiêu? lãi suất còn âm mà nhỉ!), thứ 2.... chi nhánh mình ko tuyển người "lùn" mặc dù các vị trong đấy hok đc cao cho lắm, có thước đo đàng hoàng nhé, thứ 3, nghe đâu chi nhánh có thể đề xuất phương án TỰ tổ chức xét tuyển, chi nhánh mình nộp đang chờ đc thông qua, thứ 4...Mình đc vinh danh là người "TRỰC TIẾP" đi nộp hồ sơ đầu tiên, trên bàn có sẵn 5-6 bộ hồ sơ nộp "GIÁN TIẾP" vì thế ko thể phủ nhận chuyện cocc nhé!
Hồ sơ mình thuộc nhóm 1, mình từng làm qhkh ở tphcm, nhưng vì mới làm đc có 5 tháng ngay sau khi tốt nghiệp , đến tết dương mình xin nghỉ vì ko hợp với lại mình muốn về nhà nên lần này thử sức 1 vị trí mới, gần nhà,. Chi nhánh mình nộp thuộc nhóm 3 cho nên hồ sơ của mình đc xếp vào loại "sẽ xem xét sau". Tưởng chừng như về tỉnh thì yêu cầu sẽ ko cao, ko khắt khe lắm nhưng chưa bao giờ mình thấy tự ti về bản thân mình như thế này, chưa bao giờ mình khát khao có sự công bằng như lúc này!
tóm lại là đừng tìm 2 chữ '' công bằng'' vì ko bao giờ thấy đâu bạn :)) kệ xừ nó đi. một cánh cửa này đóng lại thì cánh cuẳ mới mở ra mà :))

Mọi người ơi cho mình hỏi tí. Học trường Đại học Ngân hàng, nhưng chuyên ngành học ko đúng theo yêu cầu các chuyên ngành của VTB thì có nộp hs bên qhkh cn nhóm 4 được ko mọi người??

Mọi người ơi cho em hỏi tình huống này với ạ. Em cần lời giải CHI TIẾT + giải thích. (Thông cảm) Em lúc đi học chả học tý gì về tín dụng nên đang ngồi học từ đầu đây ạ. Mong mọi người giúp đỡ. Em cảm ơn
CTy SXKD đồ Gỗ AA có nhu cầu vay từng lần thực hiện hợp đồng XK, tổng giá trị HĐ 4680 triệu đồng, thời gian giao hàng 1/12. Bên nhập khẩu ứng trc tiền hàng 1280 triệu đồng, số còn lại sẽ thanh toán sau khi giao hàng 2 tháng. Để thực hiện HĐ, cty cần các chi phí: NVL 2135tr, Nhân viên: 567tr, KHấu hao 1213tr, Chi phí khác 89tr.
Cty xuất trình HĐ mua NVL ký ngày 1/9 là 1010 tr, điều kiện thanh toán sau 1 tháng. Cty đề nghị vay NH 1010 tr, lãi suất cho vay hiện tại 1.8%/tháng. Khoản vay đc đảm bảo bằng TSTC giá trị 3500tr, vốn tự có tham gia là 689tr, NH chấp nhận cho vay 70% giá trị TSTC.
Hỏi: NH có nên cho vay? Mức cho vay? Thời hạn cho vay?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,769
Thành viên mới nhất
skzmerch
Back
Bên trên