VietinBank VietinBank tuyển dụng tập trung trên 1.500 chỉ tiêu cho 152 CN trên toàn hệ thống [17.03.2016]

Me: Thưa anh chị, em thú thiệt là từ ngày ra trường đi làm Ngân hàng hơn 5 năm nay em chưa đụng zô 1 từ tiếng Anh nào luôn ạ, em không dịch được ạ.
HĐPV: Cười, rồi được rồi, cảm ơn em, chào em.
Me: Dạ, chào anh chị, em xin phép ạ.

Mình dịch như thế đó =))
Còn mình lại là: Dạ thưa anh chị, em xin phép bỏ qua phần dịch ni luôn chứ thú thật đọc xong đề em lại thấy bản thân học tiếng anh từ năm lớp 3 vô ích ghê, mấy từ ni lạ hoắc à. Xong được chào tạm biệt rồi ra vìa =))

cho em hỏi tuyển tập trung với tuyển lẻ thì nó khác nhau thế nào ấy ạ? ngoài việc tập trung với ko tập trung :D
Theo như đợt trc mình từng nộp và pv qua thì là do chi nhánh thiếu người, cần đáp ứng luôn, đợi đợt tuyển tập trung thì sẽ mất nhìu tgian hơn.
Họ sàng lọc hso, pv tại chi nhánh, hỏi về ngvu, cv kỹ năng , kinh nghiệm vv, bh thì ko nhớ hỏi jj lắm. Sau ý chỉ tầm hơn 1 tuần là gọi pv trên HS bạn ah.

bạn ơi cho t hỏi vs, công ty XNK lương tn bạn, làm vất lắm ko L(( t cũng đang muoosnsang XNK
Bên mình cty TNHH nhỏ nhỏ thôi bạn, mình mới vào làm nên cv chưa có nhiều, nên chưa có j vất vả, yêu cầu thêm 1 chút về ngoại ngữ, đa phần là làm đủ thứ việc đc yêu cầu ý. Bên mình lương cũng bt, ko cao, mình làm đc 3 tháng, đc 7 củ, cty đóng hết BH cho, mình nhận đủ lương, ko bị trích jj cả *ko ai biết mình nên mứi dám nói ra lương:D:D:D *
Đứa bạn mình làm VCB, lương tầm hơn 9tr, chưa kể thưởng theo quý, theo năm nữa, nên mình cũng hơi ham hazzz :oops::oops::oops:

Đang ngồi làm việc thì có điện thoại đầu HN gọi, lại còn đuôi 68888 cứ nghĩ là dc gọi điện, té ra không phải các bác ạ, cũng là từ ngân hàng gọi đến nhưng mà từ bên ANZ gọi tư vấn mở thẻ TD.o_Oo_Oo_Oo_O

Cứ làm việc dc 1 lúc lại phải vô đây hóng, biết là tuần này chả có kq đâu mà cứ sốt ruột kiểu gì ấy, CN e lại tuyển có 1 chỉ tiêu vị trí e nữa chứ, hôm trước nghe bác nào nói CN thì giám đốc can thiệp dc vào kq cuối cùng nên hoang mang, mình thì thân cô thế cô lại ko phải ng địa phương nữa chứ. :'(

Tình hình là Vietin sẽ thông báo kết quả chậm hơn dự kiến ban đầu. 26/04 đại hội cổ đông, HO & các chi nhánh đều đang bận. Dự kiến 25/04 đến trước 30/04 sẽ thông báo kết quả.

Keep calm, shut computer down and go outside to breathe fresh air :D.

P/s: nhớ để điện thoại rung và chuông hết cỡ :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình hình là Vietin sẽ thông báo kết quả chậm hơn dự kiến ban đầu. 24/04 đại hội cổ đông, HO & các chi nhánh đều đang bận. Dự kiến 25/05 đến trước 30/04 sẽ thông báo kết quả.

Rồi xong, giải tán, khoẻ =))

Tình hình là Vietin sẽ thông báo kết quả chậm hơn dự kiến ban đầu. 24/04 đại hội cổ đông, HO & các chi nhánh đều đang bận. Dự kiến 25/05 đến trước 30/04 sẽ thông báo kết quả.

26/04 mới ĐHCĐ chứ bạn. Mình nghĩ sẽ chốt trước ngày 25/04, còn nếu không phải chờ sang tháng. Tuyển người có kinh nghiệm thì phải để time cho họ bàn giao hồ sơ nữa chứ.

Me: Thưa anh chị, em thú thiệt là từ ngày ra trường đi làm Ngân hàng hơn 5 năm nay em chưa đụng zô 1 từ tiếng Anh nào luôn ạ, em không dịch được ạ.
HĐPV: Cười, rồi được rồi, cảm ơn em, chào em.
Me: Dạ, chào anh chị, em xin phép ạ.

Mình dịch như thế đó =))
Ô thế là e cũng tạch rồi !!!. tiếng anh e dịch ko đc tốt , e bảo với HĐPV là địa bàn chi nhánh e ứng tuyển nhiều người dân tộc nên biết tiếng dân tộc tốt hơn biết tiếng anh. Tiếng anh của e ko tốt nhưng tiếng dân tộc e nghe nói hiểu rất tốt ạ. ko biết có vớt vát đc tí nào ko :D :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,603
Thành viên mới nhất
thecultmerch
Back
Bên trên