VietinBank VietinBank tuyển dụng Cộng tác viên phát hành thẻ tại Hà Nội [03.11.2012]

Hôm nay đi PV có 1 bạn mình thấy được quá nh mà chưa kịp làm quen :))

Úi, chẳng có nhẽ ^^. Mình chỉ nói vậy thui chứ đâu có biết bạn định nói tới ai đâu ^^.

Nếu Ferrari muốn tìm người thì sao hok nêu đặc điểm của người đó ra trước rùi có khi tình cờ bạn ý vào đọc được lại chủ động liên lạc lại cũng nên. hihi. Mình học Ngân hàng năm 4. Hôm nay áo đỏ mà bị vào pv ngay đợt đầu.

Hôm nay, mình đi phỏng vấn và đi thi luôn. Mình chia sẻ luôn để bạn nào tuyển đợt sau sẽ hiểu hơn về nội dung thi và phỏng vấn. Phỏng vấn 6 người 1 lúc, cũng chỉ giới thiệu bản thân, kinh nghiệm làm việc ngắn gọn. Chủ yếu là các anh, chị giới thiệu công việc để mình hiểu: nhập số liệu, làm ca: sáng, tối, cả thứ 7 và chủ nhật, đủ số giờ làm việc theo quy định của ngân hàng. Phải kí hợp đồng 3 tháng, xác định tinh thần: công việc áp lực, mệt mỏi, bảo mật thông tin, yêu cầu cẩn thận, chính xác, sức khỏe tốt. Nếu đang chờ kết quả chỗ khác hoặc không định làm đủ 3 tháng thì tốt nhất ko làm công việc này. Lương dưới 3tr. Kết quả sẽ báo sớm, mình đoán là trong tuần này. 30 phút thi gồm trắc nghiệm Excel, IQva` 1 câu tự luận về thẻ.

Bạn nào đã tốt nghiệp, nhất là trường top như FTU, HVNH, du học sinh hoặc đã đi làm rồi sẽ bị xoáy sâu theo kiểu: "Em có thấy phí không khi lựa chọn công việc này, trình độ của em có thể tìm công việc full time tốt hơn, lương khá hơn...?" Cũng sẽ bị hỏi là "Làm ca đến 22h hoặc tết làm đến chiều 30 thì em có thấy khó khăn không? Có sợ về nhà muộn ko?", "Kế hoạch 3 tháng tới của em là gì? Có chờ kết quả thi chỗ nào không?"

Mình thấy cạnh tranh quá, tưởng chỉ mấy bạn sinh viên đang đi học quan tâm thôi, vì làm ca và lương dưới 3 triệu. Đi phỏng vấn toàn đã ra trường, học cao học or anh chị ra trường 1 vài năm đến phỏng vấn, ai cũng tha thiết muốn được nhận. Học viên ngân hàng là đông nhất, FTU và cả du học sinh cũng có. Vì mình tháng 3 mới có bằng nên muốn đi làm để có kinh nghiệm rồi chờ bằng thi ngân hàng sau, hic. Thấy cơ hội mong manh quá!

Mình thấy cạnh tranh quá, tưởng chỉ mấy bạn sinh viên đang đi học quan tâm thôi, vì làm ca và lương dưới 3 triệu. Đi phỏng vấn toàn đã ra trường, học cao học or anh chị ra trường 1 vài năm đến phỏng vấn, ai cũng tha thiết muốn được nhận. Học viên ngân hàng là đông nhất, FTU và cả du học sinh cũng có. Vì mình tháng 3 mới có bằng nên muốn đi làm để có kinh nghiệm rồi chờ bằng thi ngân hàng sau, hic. Thấy cơ hội mong manh quá!

Diệu anh phỏng vấn tốp mấy vậy?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,760
Thành viên mới nhất
Ngọc Hânn
Back