VietinBank Vietinbank Tuyển dụng cán bộ làm việc tại Trụ sở chính đợt II/2012 [31.08.2012]

ôi , pv vòng 2 xong thấy hụt hẫng quá, thấy mình ko trả lời được lại còn bị run quá mức nữa, vừa vào ac đã nói là e hãy nói ngắn ngọn xem em biết gì về vị trí này, em có gì phù hợp vị trí này??????????
mình bla bô lô 1 lúc thì chị PGD bảo luôn, chị chỉ muốn tuyển những người đã có basic market, mà em chưa được học....em nghĩ em có gì hơn bạn vào pv trước em, bạn ấy là thủ khoa trường em đấy...chị thấy trong bảng điểm em có nhiều môn B thậm chí là C
.......từ đấy tiu ngỉu, các ac hỏi cũng hững hờ, mình thì đã bắt đầu mất bình tĩnh và trả lời ko còn minh mẫn nữa :
nào là: anh thấy em chỉ nộp hso cho vui, chứ ko hiểu gì vtri này, các bạn mới ra trường đúng là lúc nào cũng tràn trề hi vọng, rồi là anh thấy sv ngân hàng kém về kỹ năng giao tiếp, hoạt động cộng đồng hơn ngoại thương.....
ôi dã man, anh thấy em ko sáng tạp, vậy làm sao em làm được cv này.
theo em obama thắng cử ảnh hưởng gì kte VN, obama có phải đnag thực hiện mị dân ko........

Đã thế hôm qua còn đi muộn, pv đầu tiên mà bị đẩy xuống cuối vì tội đi muộn, đúng là số đen hay là mình chưa tới số đi làm. hhuhuhu................
Mình về mà đau khổ, nuối tiếc, rằn vặt từ hôm qua đến bh

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
có bạn nào pv Contact Center đc gọi pv lần 2 rùi ới bọn tớ với nhé. Để biết số phận mình í mà :)

Hôm qua đúng là 1 ngày phỏng vấn "đặc biệt"!
"Đặc biệt" vì có những cuộc phỏng vấn 45 - 50'; cả ứng viên và Nhà tuyển dụng cùng "nói chuyện" đến 18h40;
"Đặc biệt" với nhiều tâm trạng và cảm xúc khác nhau của các ứng viên trước và sau buổi phỏng vấn...
Chắc chắn sau buổi phỏng vấn ngày hôm qua, cơ hội sẽ đến bạn này mà không đến với bạn kia. Nhưng phải chăng kia là cơ hội "cuối cùng"? Lần này không đỗ tức là chúng ta sẽ không còn cơ hội được là nhân viên của Vietinbank nữa?
Không! Tất cả mới chỉ là "Bắt đầu" thôi.
Đến với Trung tâm thẻ của Vietinbank, các bạn có thể gặp ngay 1 Slogan: "Bí quyết của thành công là phải bắt đầu".
"Bắt đầu" từ những vấp ngã nhỏ nhất, có trải nghiệm nhiều thì mình mới học hỏi thêm được nhiều kinh nghiệm.
Hãy đứng lên và tiếp tục cuộc hành trình của mình, hành trình để hoàn thiện bản thân, hành trình để đến với thành công!
Good luck for all! :)

Review cái nhỉ.
Hôm qua mình pv v2 vị trí marketing thẻ. Được hẹn lúc 8h30.
Lúc đến thì thấy có 12 người được hẹn pv v2 vị trí này. (có 6 chỉ tiêu nhé)
Buồn ơi là buồn khj phải chờ 2 tiếng mới đến lượt mình pv, Mỗi người bị quay tầm 20p-45p. Cơ mà đến mình vào bị chê 1 lúc thì bị chào ra. có tầm 5p thôi. Làm các bạn khác ngỡ ngàng và vui mừng khj k pải chờ mình lâu :)))
Ngoài ra. lúc mình vào pv là người thứ 7, đã 10h30 rồi, và còn nhiều các bạn khác pv vị trí kế toán, QLRR nữa được hẹn 10h nhưng đang chờ, Nghe đâu chiều muộn mới pv xong :)) phong cách pv vietin lần này hài quá.
Kỳ thực lúc pải chờ 2 tiếng để vào pv, mình đã mệt lắm vào k có cảm hứng gì để nói cả (mới đi xe cả đêm từ quê ra), lại còn bị bắt hát nữa chứ :(( Hjx bị chê nên cũng k thoải mái lắm, vì mình có được học marketing đâu, :|

Review cái nhỉ.
Hôm qua mình pv v2 vị trí marketing thẻ. Được hẹn lúc 8h30.
Lúc đến thì thấy có 12 người được hẹn pv v2 vị trí này. (có 6 chỉ tiêu nhé)
Buồn ơi là buồn khj phải chờ 2 tiếng mới đến lượt mình pv, Mỗi người bị quay tầm 20p-45p. Cơ mà đến mình vào bị chê 1 lúc thì bị chào ra. có tầm 5p thôi. Làm các bạn khác ngỡ ngàng và vui mừng khj k pải chờ mình lâu :)))
Ngoài ra. lúc mình vào pv là người thứ 7, đã 10h30 rồi, và còn nhiều các bạn khác pv vị trí kế toán, QLRR nữa được hẹn 10h nhưng đang chờ, Nghe đâu chiều muộn mới pv xong :)) phong cách pv vietin lần này hài quá.
Kỳ thực lúc pải chờ 2 tiếng để vào pv, mình đã mệt lắm vào k có cảm hứng gì để nói cả (mới đi xe cả đêm từ quê ra), lại còn bị bắt hát nữa chứ :(( Hjx bị chê nên cũng k thoải mái lắm, vì mình có được học marketing đâu, :|
Anh/Chị chê là đúng mà,mình đkí vị trí Marketing thì phải rõ marketing chứ c.Nhưng mà cứ chờ đi,đỗ hay ko còn do cái duyên nữa :)

thề là ra khỏi phòng phỏng vấn, về đến nhà mà người cứ đơ trên cành mơ. Sock không thể tả nổi. :((
1 phong cách chỉ có ở vietin
Sao thế cậu ơi?
Mà mình thấy các bạn bảo có người phỏng vấn 45ph cơ à, đáng sợ quá, chắc t là thuộc những người pv nhanh nhất rùi. Tớ thấy các anh chị có vẻ cố tình tạo áp lực lên ứng viên, hỏi dồn dập, toàn câu khó nhằn, cố tìm những điểm để chê ứng viên để thử xem khả năng phản ứng, thuyết phục, xử lý tình huống thế nào ý mà. Có nhiều câu t trả lời củ chuối chấm muối kinh khủng

lâu mới lên diễn đàn mới biết các bạn đã được gọi đi pv v2 từ bh.hôm đấy pv xog mình cũng khá tự tin mà.hix.buồn k tả thành lời.làm mình cứ chắc ngẫm cuối tháng mới có kết qả.buồn ơi là sầu.mà vietinbank k có thư cảm ơn à cả nhà ơi? :((

lâu mới lên diễn đàn mới biết các bạn đã được gọi đi pv v2 từ bh.hôm đấy pv xog mình cũng khá tự tin mà.hix.buồn k tả thành lời.làm mình cứ chắc ngẫm cuối tháng mới có kết qả.buồn ơi là sầu.mà vietinbank k có thư cảm ơn à cả nhà ơi? :((
b thi vị trí gì thế? mới có 1 số vị trí pv v2 mà. :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back