Vietinbank tuyển dụng 228 cán bộ làm việc trong các phòng ban tại trụ sở chính [15/03]

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
ko biết chưa có năm kinh nghiệm có được ko nhỉ?
Mà mình có người bạn cũng dự định nộp thắc mắc với những người thi 1 lần chưa đậu ở đó, thi tiếp lần nữa, ko biết có bị "ác cảm" ko nhỉ?
Nếu bạn đầy đủ hồ sơ (nhớ là công chứng đầy đủ nhé), bằng giỏi/khá như yêu cầu thì nếu bạn ít kinh nghiệm hơn trong yêu cầu thì vẫn được nhé. Khi đến nộp bên mình sẽ sàng lọc kiểm tra hồ sơ sơ bộ ngay (có đủ hồ sơ không, đã công chứng chưa, đào tạo ở các trường đã nêu ra hay không, học lực giỏi/khá) nếu không đủ sẽ được trả lại.

Nếu bạn đầy đủ hồ sơ (nhớ là công chứng đầy đủ nhé), bằng giỏi/khá như yêu cầu thì nếu bạn ít kinh nghiệm hơn trong yêu cầu thì vẫn được nhé. Khi đến nộp bên mình sẽ sàng lọc kiểm tra hồ sơ sơ bộ ngay (có đủ hồ sơ không, đã công chứng chưa, đào tạo ở các trường đã nêu ra hay không, học lực giỏi/khá) nếu không đủ sẽ được trả lại.

cảm ơn bạn rất nhiều nhé, mình sẽ thử sức xem sao, fighting fighting :)

sinh viên sắp ra trường chưa có bằng thì chắc khó ứng tuyển, kinh nghiệm thì hầu như chưa có nữa, haiz...

anh chị cho em hỏi là họ yêu cầu ít nhất 1 năm kinh nghiệm,thì sinh viên vừa ra trường có chấp nhận đc không ak(thời gian đi thực tập có đựoc coi là đã có kinh nghiệm ko cơ),có trường hợp nào thi solo sòng phẳng mà đỗ ko ak,vì em nghe nói mấy ngân hàng lớn ko vào đc-chỉ toàn phải đi cửa sau thôi,mà tiếng anh ko có bằng C mà có bằng toeic khoảng 800 thì có lợi thế gì ko ak.chán như con gián[-([-([-($-)$-)$-)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Vatso oi, Nếu bằng ko đạt yêu cầu mà số năm kinh nghiệm đủ để vào vị trí contac center thì có ok ko Bạn?

bằng B tin học là thi kiểu gì,thi những cái gì,,thi ở đâu hả các anh chị

cho mình hỏi là mình mới ra trường nhưng trong TP HCM, mình có lên xem trên trang web nhưng không thấy có thông tin nào tuyển trong TP HCM hết. ai biết coi thông tin ở đâu chỉ mình với

anh chị cho em hỏi là họ yêu cầu ít nhất 1 năm kinh nghiệm,thì sinh viên vừa ra trường có chấp nhận đc không ak(thời gian đi thực tập có đựoc coi là đã có kinh nghiệm ko cơ),có trường hợp nào thi solo sòng phẳng mà đỗ ko ak,vì em nghe nói mấy ngân hàng lớn ko vào đc-chỉ toàn phải đi cửa sau thôi,mà tiếng anh ko có bằng C mà có bằng toeic khoảng 800 thì có lợi thế gì ko ak.chán như con gián[-([-([-($-)$-)$-)
Bạn là SV mới ra trường nhưng đã có bằng tốt nghiệp chính thức chưa. Nếu có thì vẫn ok nha. Bằng C tiếng anh hoặc bằng cấp tương đương là điều kiện để qua vòng hồ sơ nha.
HIện nay VIetinBank chủ trưởng tuyển người tài về, nên đều công khai minh bạch. Đơn cử như phòng mình năm trước tuyển 5 người đều là 'solo sòng phẳng' cả. Còn nếu như đi cửa sau như trường hợp bạn ở trên nói thì có thể nói rất ít và rất khó thôi vì phòng nhân sự không quyết định tuyển ai mà quyền đó thuộc về phòng ban chuyên trách trực tiếp. Và dĩ nhiên bên mình áp cơ chế kế hoạch rất cao nên mình tin lãnh đạo các phòng ban đều muốn tuyển người tài về phòng mình, có nhiều trường hợp còn dành người tai với các phòng khác.
Các bạn cũng thấy trong năm qua, bên mình luân chuyển cán bộ rất nhiều, nếu không làm được đều bị chuyển đi, kể cả dạng quen biết, CCCC.

---------- Post added 17-02-2012 at 05:38 PM ----------

Vatso oi, Nếu bằng ko đạt yêu cầu mà số năm kinh nghiệm đủ để vào vị trí contac center thì có ok ko Bạn?
Rất tiếc bạn ạ, nếu bạn không đạt yêu cầu về bằng cấp thì cũng bị trả lại hồ sơ. :(

---------- Post added 17-02-2012 at 05:41 PM ----------

cho mình hỏi là mình mới ra trường nhưng trong TP HCM, mình có lên xem trên trang web nhưng không thấy có thông tin nào tuyển trong TP HCM hết. ai biết coi thông tin ở đâu chỉ mình với
Đợt này bên mình tuyển ở Trụ sở chính ngoài Hà Nội. Tuy nhiên, bên mình cũng đang tuyển nhiều vị trí cho chi nhánh chuẩn bị khai trương ở Berlin, Séc... Nếu bạn mong muốn ra nước ngoài và có khả năng thì có thể enjoy. Thông tin tham khảo ở đây nha: http://www.vietinbank.vn/web/home/vn/hiring/12/tuyen-dung-tai-chi-nhanh-anh-balan-sec.html

rất cảm ơn anh/chị vatso đã tận tình giải thích,và chỉ bảo,còn lâu em mới ra trường ak,em hỏi để còn biết đường định hướng học hành thôi ak,mấy cái ngân hàng lớn có thi tin học ,logic,iq ko ak,thanks :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Sáng thứ 7 nộp hồ sơ họ làm việc k bạn ơi?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,794
Thành viên mới nhất
alialial1216