[Vietinbank Tp HCM] Tham khảo lương thưởng mới nhất của Vietinbank

Tình hình là các ngân hàng liên tục cắt giảm lương và thưởng, nên em mở topic này hy vọng các anh chị trong Vietinbank sẽ vào chia sẻ lương thưởng mới nhất để tụi em có hướng mà phấn đấu.
Tình hình là em đăng kí Vietinbank Thủ Đức, cơ bản là lúc trước học hành bết bát nên chỉ đủ tiêu chuẩn vào đây thôi, nhưng hiện tại kiến thức của em rất vững, và em thi vòng 1 vừa rồi cũng rất nhẹ nhàng. Em tò mò không biết lương thưởng hiện nay của Vietinbank Thủ Đức hiện nay ra sao ạ, người mới thử việc và kí hợp đồng chính thức là bao nhiêu ạ ^_^ lại còn nghe nói làm ở Vietinbank thì không có chuyện luân chuyển cán bộ thường xuyên, nên giả sử may mắn trúng tuyển vào Vietinbank chẳng lẽ làm ở đó cả đời sao :-? Hy vọng nhận được chia sẻ từ các anh chị và các bạn.

bên mình tạm thời vẫn chưa áp dụng kpi, hy vọng kéo dài càng lâu càng tốt :(

Mình chuẩn bị PV bên vị trí ngân quỹ bên CN6, không biết vị trí đó lương khoảng bnhieu vậy các bác?

Bạn cứ yên tâm, nếu có năng lực thực sự thì bạn sẽ có cơ hội thăng tiến, thậm chí lên tới chủ tịch HDQT, hồi trước mình có nghe bác Hùng phát biểu thế . Lúc nào được vậy thì đừng quên mình đã tư vấn cho bạn nhé, còn lương thưởng, nếu cứ làm 1 ngày trung bình khoảng 10h thì lương nhân viên Vietin tại 1 số chi nhánh cũng xấp xỉ lương công nhân dệt may :3 :3
bác này nói chuẩn ko cần chỉnh =)) như em làm QHKH CN , lương tháng 3,9tr ( cả lương lẫn phụ cấp ). Đôi khi có cảm giác chi nhánh đang làm thuê cho hội sở ( trong khi rủi ro CN gánh hết ) và cán bộ thì đang là con sen của chi nhánh =))

Giờ lương tính theo KPI, với khoảng 20 chỉ tiêu. Tháng nào cố gắng hết sức thì hoàn thành được 70%. Các bác già bao nhiêu năm cống hiến, giờ cũng ăn theo KPI, không còn lương cơ bản, nên luơng cũng như mấy em trẻ mới vào, thậm chí là thấp hơn.

Như lương tớ, với gần 10 năm làm ở Vietinbank, vị trí lãnh đạo phòng, giờ ăn lương chưa đến 10 triệu total.

Ngoại trừ một số CN lớn thì lương khá hơn, gấp khoảng 1,5 lần bình quân, thì tình trạng chung của cả hệ thống cũng bình bình như nhau.

Giờ lương tính theo KPI, với khoảng 20 chỉ tiêu. Tháng nào cố gắng hết sức thì hoàn thành được 70%. Các bác già bao nhiêu năm cống hiến, giờ cũng ăn theo KPI, không còn lương cơ bản, nên luơng cũng như mấy em trẻ mới vào, thậm chí là thấp hơn.

Như lương tớ, với gần 10 năm làm ở Vietinbank, vị trí lãnh đạo phòng, giờ ăn lương chưa đến 10 triệu total.

Ngoại trừ một số CN lớn thì lương khá hơn, gấp khoảng 1,5 lần bình quân, thì tình trạng chung của cả hệ thống cũng bình bình như nhau.

Chị(anh) ơi cho e hỏi 1 chút, e mới nhận được mail đi phỏng vấn sơ loại ở vị trí CB marketinh - kinh doanh của bên Trung tâm thẻ. nhưng e thấy ghi trong mail là thi kiểu: teamwork. chị có thể cho e hỏi thi hình thức này là thế nào ko chị? e chưa hình dung nổi sẽ thi những gì và như thế nào cả? Thanks anh(chị)! :)

anh anhtuan ơi, anh giải thích rõ giúp em cách tính tiền lương dựa trên KPI của vietinbank được không ạ/ Em đang làm khóa luận về việc áp dụng KPI trong human resource management : the case of vietinbank. em đang rât quan tâm tới vấn đề này, anh giải thích rõ giúp em với được không ạ. Em cảm ơn.
Giờ lương tính theo cấp bậc công việc, mức độ công việc và KPI.

Mới vào, nếu làm khách hàng cá nhân thì khoảng 9tr, khách hàng DN tầm 10-14tr.

KPI hoàn thành bao nhiêu phần trăm thì cứ thế nhân vào mức lương đó >:D<
Nôm na là tính như vậy.

- - - Updated - - -

Chị ke_du_ra ơi, cho em hỏi, lương tính theo KPI, với khoảng 20 chỉ tiêu là những chỉ tiêu gì cụ thể đấy ạ? Chị trả lời giúp em nha. Em cảm ơn chị.

Theo tớ thì nếu bạn đậu lun vòng 2 nhẹ nhàng thì bạn cứ lăn vào làm đi. Vietin luôn hết lòng chiêu mộ nhân tài có năng lực.....và sức khỏe tốt :))))))))))))))) để cày và cày
Đùa chứ bạn nên tham khảo mấy anh chị làm tại chi nhánh đó, tính theo KPI nên mình thấy chênh lệch giữa các chi nhánh khá nhiều, cái này hồi trước khi áp dụng KPI cũng có nge. Còn giờ thì chỉ tiêu nặng phản ánh trực tiếp lên KPI nên nó rõ ràng hơn. nếu bạn hoàn thành 100% chỉ tiêu + chi nhánh tốt thì bạn được tầm 11-15tr (với vị trí CBQHKH Doanh nghiệp). Ở bên mình ko cao bằng mấy chi nhánh thành phố nhưng nói chung cũng ổn, mà cày ngày 10 tiếng, thứ 7 chủ nhật đi làm là chuyện vwois vietin bạn nhe :D

Bạn cứ yên tâm, nếu có năng lực thực sự thì bạn sẽ có cơ hội thăng tiến, thậm chí lên tới chủ tịch HDQT, hồi trước mình có nghe bác Hùng phát biểu thế . Lúc nào được vậy thì đừng quên mình đã tư vấn cho bạn nhé, còn lương thưởng, nếu cứ làm 1 ngày trung bình khoảng 10h thì lương nhân viên Vietin tại 1 số chi nhánh cũng xấp xỉ lương công nhân dệt may :3 :3

Confirm =))
Ngày làm 10 tiếng, lương tháng (đã có phụ cấp) 4tr2.

có bạn nào biết bao giưog vtb lại tuyển CB chi nhánh tiếp ko ah, em thấy đợt tháng 5 vừa rồi tuyển ít quá, chi nhánh e ko tuyển nữa cơ .hic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,494
Thành viên mới nhất
Broken Bones Me
Back
Bên trên