Vietinbank ở Sài Gòn hay BIDV ở quê????

Chào cả nhà. Vừa mới nhận được thông báo trúng tuyển của BIDV đây làm mình vừa vui vừa suy nghĩ. Chả là mình cũng tham gia tuyển dụng của Vietin và cũng nhận được tin trúng tuyển tuần trước. Mình phân vân lắm vì còn chưa biết nên chọn cái nào. Đợt này mình cũng nộp cả Vietcom nữa, đây là cái minh thích nhất thì lại chả thấy tăm hơi đâu cả :(

À nói thêm là mình đều nộp vị trí tín dụng, là nữ, mới tốt nghiệp đại học. BIDV mình nộp ở quê, còn Vietin thì trên Sài Gòn. Mình nghe mọi người nói làm Vietin đợt này chạy chỉ tiêu nhiều lắm mà lương thì tính theo kpi nên chẳng được là bao, vậy ko biết khoản thưởng của Vietin thì thế nào ạ? Còn BIDV thì lương hiện nay vẫn chưa tính theo kpi, làm việc cũng đỡ áp lực hơn. Áp lực thì mình chịu được nhưng áp lực vừa thôi và môi trường làm việc cũng phải vui vẻ nữa ( vì em sợ bị già sớm ^^)
Còn nữa, mình làm BIDV thì gần bố mẹ còn làm Vietin thì gần người yêu :(( Nhà mình cũng có nhà trên SG nên ko phải lo chuyện con gái đi ở trọ. Nhưng mà khó nghĩ lắm ạ

P/S: Thật ra mình thấy nhiều bạn nói vào ngân hàng đợt này là có người quen lót tay cho hết rồi. Nhưng mình đi thi và phỏng vấn ở cả 2 ngân hàng đều thấy các anh chị ấy rất vui vẻ và thân tình với mình nhé, mình có nói sai là chỉ cho mình, như kiểu ko phải là đi phỏng vấn mà đi trao đổi nói chuyện thôi. Mình nghĩ kiến thức cũng quan trọng nhưng quan trọng hơn hết là tỏ ra thật thà, không hoa mỹ quá nhiều về bản thân thôi. Mấy đứa bạn mình đậu cũng chẳng mất đồng nào cả, nên nếu không rõ thì đừng nói oan cho mấy anh chị ấy :p

Anh chị nào làm ở 2 ngân hàng trên thì cho em biết mứa lương cho em tham khảo với ạ. :D

cơ sở vật chất nuột đâu mà nuột bạn, bạn làm chi nhánh nào vậy chi nhánh một với chi nhánh 6 tphcm tòa nhà xuống cấp và cũ kỹ lắm rồi

Chắc tại chưa đc đi nhiều chỗ của Vietinbank nên nói hơi phiến diện, nhưng nhìn bên ngoài rất nhiều chỗ của Vietinbank đều hoành tráng mà. trước t làm ở Trung tâm thẻ.

Mình đã đi gặp lãnh đạo 2 cn rồi các bạn ạ. Có vẻ như sếp bên cn vietin hơi nghiêm khắc. Luơng thì vietin thấp hơn khoảng 1.5tr. Mà còn làm ở tp tốn nhiều chi phí hơn nữa...
Tuần sau thử việc rồi. Đúng là khó nghĩ mà

HJHJ; em ơi; anh làm agribank và có cả bạn ở vietin và bidv; nói chung vietin cũng có chỗ đc chỗ nhiều vất vả quá; bidv thì cũng có chỗ đc chỗ ko? Còn tùy xem là hội sở hay chi nhánh; nếu theo tiêu chí hội sở chi nhánh thì nên vào hội sở; nếu cùng là chi nhánh mà lại làm tín dụng thì bidv đi em ơi.bạn anh làm tín dụng vietin chi nhánh (ko tiện nói cụ thể) thì nó cũng khen lắm nhưng mà kêu bận, về muộn, tổng thu nhập mỗi tháng bi h đc 6tr. bidv về lg anh ko rõ chế độ lắm nhưng ko bị quá áp lực như vietin, hợp với con gái và vẫn chuyên nghiệp hơn agribank. đang nói về cv...ko bàn chuyên yêu đương.

Mình đã đi gặp lãnh đạo 2 cn rồi các bạn ạ. Có vẻ như sếp bên cn vietin hơi nghiêm khắc. Luơng thì vietin thấp hơn khoảng 1.5tr. Mà còn làm ở tp tốn nhiều chi phí hơn nữa...
Tuần sau thử việc rồi. Đúng là khó nghĩ mà
Lương thử việc ở chi nhánh bạn là bao nhiêu vậy? hi

2 ông này mà so sánh thì fai biết rõ CN. Nhiều khi 1 CN tốt, 1 CN kém (xét về hiệu quả KD, hoạt động lành mạnh hay ko) thì sao. Còn 2 CN tốt hết thì xét đến môi trường làm việc. Mặt này thì hình như same same, vì mình nghe bạn mình ở 2 NH này bảo là, thằng bên BIDV thì bảo sếp ở CN nó hơi "xa rời quần chúng", tức là sếp rất xa cách nhân viên, nhân viên mà thấy sếp thì fai khúm núm chào (theo nó mô tả thì mình nghe như kiểu vua-tôi hồi xưa ấy). Còn thằng bên Vietin thì CN nó ko có cái này, nhưng cũng có hiện tượng "cửa trước-cửa sau", mà "cửa sau" luôn đc ưu tiên hơn "cửa trước", có thể dẫn đến bất mãn ngầm trong nhân viên (cũng tùy người thôi).
Vậy đấy, chỗ nào cũng có mặt tốt-mặt xấu. Hi vọng bạn lựa chọn sáng suốt, vì người giỏi như bạn (đậu 1 phát 2 ông to) thì fai làm ở chỗ nào phát huy dc hết khả năng mới xứng đáng.

Cám ơn các anh chị đã nhiệt tình tư vấn cho em, em cũng đã quyết định cho mình rồi ạ hihi

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên