Vietinbank ở Sài Gòn hay BIDV ở quê????

Chào cả nhà. Vừa mới nhận được thông báo trúng tuyển của BIDV đây làm mình vừa vui vừa suy nghĩ. Chả là mình cũng tham gia tuyển dụng của Vietin và cũng nhận được tin trúng tuyển tuần trước. Mình phân vân lắm vì còn chưa biết nên chọn cái nào. Đợt này mình cũng nộp cả Vietcom nữa, đây là cái minh thích nhất thì lại chả thấy tăm hơi đâu cả :(

À nói thêm là mình đều nộp vị trí tín dụng, là nữ, mới tốt nghiệp đại học. BIDV mình nộp ở quê, còn Vietin thì trên Sài Gòn. Mình nghe mọi người nói làm Vietin đợt này chạy chỉ tiêu nhiều lắm mà lương thì tính theo kpi nên chẳng được là bao, vậy ko biết khoản thưởng của Vietin thì thế nào ạ? Còn BIDV thì lương hiện nay vẫn chưa tính theo kpi, làm việc cũng đỡ áp lực hơn. Áp lực thì mình chịu được nhưng áp lực vừa thôi và môi trường làm việc cũng phải vui vẻ nữa ( vì em sợ bị già sớm ^^)
Còn nữa, mình làm BIDV thì gần bố mẹ còn làm Vietin thì gần người yêu :(( Nhà mình cũng có nhà trên SG nên ko phải lo chuyện con gái đi ở trọ. Nhưng mà khó nghĩ lắm ạ

P/S: Thật ra mình thấy nhiều bạn nói vào ngân hàng đợt này là có người quen lót tay cho hết rồi. Nhưng mình đi thi và phỏng vấn ở cả 2 ngân hàng đều thấy các anh chị ấy rất vui vẻ và thân tình với mình nhé, mình có nói sai là chỉ cho mình, như kiểu ko phải là đi phỏng vấn mà đi trao đổi nói chuyện thôi. Mình nghĩ kiến thức cũng quan trọng nhưng quan trọng hơn hết là tỏ ra thật thà, không hoa mỹ quá nhiều về bản thân thôi. Mấy đứa bạn mình đậu cũng chẳng mất đồng nào cả, nên nếu không rõ thì đừng nói oan cho mấy anh chị ấy :p

Anh chị nào làm ở 2 ngân hàng trên thì cho em biết mứa lương cho em tham khảo với ạ. :D

Vấn đề nan giải thật!!!
Bên tình bên hiếu bên nào nặng hơn đây :-?

Mình cũng bị lựa chọn vietinbank và BIDV, cũng mới tốt nghiệp đại học. Cuối cùng chọn BIDV vì tín dụng của BIDV cũng không vất vả như vietin, thấy các ac bảo vietin bây giờ cũng chạy chỉ tiêu ko kém gì các NHTM. Mình là nữ mới ra trường nữa nên chọn BIDV. Dù bạn chọn ngân hàng gì cũng chúc bạn thành công với sự lựa chọn của bạn! :D

Cám ơn các bạn nhiều nhé, mình còn phân vân nữa là làm ở đâu sẽ có khả năng thăng tiến hơn, vietin áp lực nhiều lắm ko? Anh chị nào có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với ạ

Mình chưa tiếp xúc với môi trường của BIDV, có điều môi trường cua Vietin thì mình nhận thấy rất chuyên nghiệp, khá thân thiện và được cái cơ sở vật chất rất nuột. Làm ở đó thấy sướng. :))

Đủ trình độ thi đỗ 2 NH hàng đầu Việt Nam
Mà lại ko đủ trình độ tự đưa ra quyết định cho tương lai bản thân à bạn
Mình nghĩ chắc bạn đã có quyết định rồi chứ nhỉ

Mình chưa tiếp xúc với môi trường của BIDV, có điều môi trường cua Vietin thì mình nhận thấy rất chuyên nghiệp, khá thân thiện và được cái cơ sở vật chất rất nuột. Làm ở đó thấy sướng. :))

cơ sở vật chất nuột đâu mà nuột bạn, bạn làm chi nhánh nào vậy chi nhánh một với chi nhánh 6 tphcm tòa nhà xuống cấp và cũ kỹ lắm rồi

Tôi dám cá là bạn này sẽ chọn Vietin và ở lai jSg vài năm giữ người IU rồi tính tiếp .... :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,488
Thành viên mới nhất
nhacai2q
Back
Bên trên