VietinBank - Làm việc tại đây có gì tốt?

Tháng 10 tới mình sẽ bắt đầu thử việc (Quan hệ Khách hàng Doanh nghiệp FDI) tại một CN ở TP.HCM (theo thông tin trên website chính thức của ngân hàng thì được xếp loại xuất sắc 2 năm liền).

Tham khảo thông tin trên UB thấy toàn than thở, nhiều chê bôi và rất hiếm hoi có bình luận tốt. Điều này làm mình vô cùng thắc mắc, nếu thực sự làm việc tại đây tệ đến thế thì mọi người đã bỏ/chuyển việc hàng loạt và rầm rộ rồi (điều đã không xảy ra). Vậy chắc hẳn phải có điều gì giữ chân các bạn chứ nhẩy? Đó là điều mình muốn biết.

Mời mọi người thoải mái vào bình luận, cả khen lẫn chê, nhưng khuyến khích mọi người cho biết điểm tốt (vì chê cũng đã nhiều) để mình và các tân VietinBanker có tinh thần phấn đấu ở một Big Bank "có vẻ" như là "trong muốn ra (nhưng vẫn ở mãi không chịu ra), ngoài muốn vô (nhưng vẫn bít lối không đường vào)"
.

Thén kìu èn quéo cầm!

Bạn có thể đọc lại cmt của mình đc ko? Mình ko nói bạn là bạn chạy để vào, mà mình muốn nói là bạn tự thi đc, ko mất gì đầu vào thì đừng nên lo lắng quá, còn nếu phải mất tiền thì mới sợ ko thu hồi lại đc vốn. Bạn tự lực thi vào chỉ tốn công sức thì còn gì phải lăn tăn nữa, nếu sau này cảm thấy khó khăn vất vả ko trụ đc thì cũng nhẹ nhàng hơn.

Ố ồ! 8-}. Ai em xô sơ ri!

Bạn ơi cho mình hỏi là ở chi nhánh vietinbank có làm thứ 7 không? Nếu làm thứ 7 thì làm sáng thôi phải không? Mà có phải tuần nào cũng làm không? Giúp mình giải đáp thắc mắc này với, :D

Bạn ơi cho mình hỏi là ở chi nhánh vietinbank có làm thứ 7 không? Nếu làm thứ 7 thì làm sáng thôi phải không? Mà có phải tuần nào cũng làm không? Giúp mình giải đáp thắc mắc này với, :D

đúng rồi đấy bạn ạ, làm sáng th7 thôi

theo anh, một người đã có hơn 1 năm kinh nghiệm lang thang qua 02 ngân hàng như Tech, MB và sắp tới là một Ngân hàng khác thì chẳng có con đường nào bằng phẳng cả. Đời thay đổi khi ta thay đổi, Đừng cho rằng đó là áp lực mà là môt thứ gì đó ta phải vượt qua, sau chướng ngại vật đó thì ta sẽ trưởng thành hơn và từng trải hơn. Chém gió tí nhưng chốt lại là chúc em luôn thành công!

theo anh, một người đã có hơn 1 năm kinh nghiệm lang thang qua 02 ngân hàng như Tech, MB và sắp tới là một Ngân hàng khác thì chẳng có con đường nào bằng phẳng cả. Đời thay đổi khi ta thay đổi, Đừng cho rằng đó là áp lực mà là môt thứ gì đó ta phải vượt qua, sau chướng ngại vật đó thì ta sẽ trưởng thành hơn và từng trải hơn. Chém gió tí nhưng chốt lại là chúc em luôn thành công!

Bạn cho mình hỏi khi pv họ hỏi lý do sao bạn lại nghỉ việc thì bạn trả lời như thế nào, ko phù hợp với môi trường ở đó, áp lực hay lương thấp... Mình bị hỏi câu này nói ko phù hợp với môi trường toàn bị out

nác nào bảo VTB ko đk 6tr ý >"< ... các NHTMCP cũng được 6tr rồi >"< ... chưa kể VTB lương trung bình toàn ở top 4 ...

Môi trường tạo ra thái độ làm việc cũng như giá trị về đồng lương. Mình thấy rằng các ngân hàng nhà nước kiểu như Viettin bank đang ngày càng chuyên nghiệp hóa hơn trong các ứng xử cũng như cách làm việc lẫn điều hành

Trường hợp này mình vượt qua rồi, tóm lại là hãy chủ động và thoải mái, thẳng thắn trao đổi với nhà tuyển dụng...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên